ตรวจโคโมโซม

แม่ๆท่านไหนเคยเจาะเลือดตรวจโคโมโซมหาความผิกปกติของเด็​กบ้างคะ

29 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

นี่เจาะเลือดตรวจ nifty ที่จุฬาค่ะ 15,900 บาท ตรวจทุกโครโมโซม ทราบเพศด้วย แม่นยำ 99% ถ้าผลไม่ดีหมอค่อยแนะนำให้เจาะน้ำคร่ำค่ะเพราะเจาะน้ำคร่ำมันเสี่ยง แต่ตรวจเลือดไม่เสี่ยงค่ะ มีตรวจแบบ oscar ราคาพันกว่าบาท ไม่แน่ใจราคา แต่ผลแม่นยำแค่ 85% ลองปรึษาหมอดูนะคะ ตรวจแล้วก็สบายใจขึ้นค่ะ

เจาะเลือด นิฟตี้ ปลอดภัย100% แต่ผลแม่นยำ98-99% เจาะน้ำคร่ำ มีความเสี่ยง แต่ผลแม่นยำ100% ถ้าเจาะเลือดแล้วเจอปัญหาแม่ก็ต้องเจาะน้ำคร่ำอีกรอบอยู่ดี แล้วแต่แม่จะเลือกค่ะ แต่แนะนำเจาะน้ำคร่ำไปเลย ดูแลตัวเองตามหมอบอกก็ไม่เสี่ยงแล้วค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

ตรวจนิฟตี้ตอน 14 วีคค่ะ ที่ตรวจเพราะปล่อยมีน้องมานานแล้วไม่มี ครอบครัวมีประวัติมีลูกยากค่ะ ปล.ได้รู้เพศลูกด้วย ไม่ต้องลุ้น อิอิ

แนะนำเจาะน้ำคร่ำเลยทีเดียวค่ะ ส่วนตัวตอนแรกตรวจแบบเจาะเลือดไป สุดท้ายตรวจพบหัวใจลูกผิดปกติ ก้อต้องเจาะน้ำคร่ำยุดีค่ะ

บ้านนี้เจาะเลือดค่า ที่รพ.รามา ราคาไม่แพง 9200 บาทค่า แต่ถ้าคุณแม่อายุมากกว่า35อยากให้เจาะน้ำคร่ำเพราะน่าจะชัวร์กว่า

บ้านนี้พึ่งตรวจไปเมื่อวานค่ะ nifty อัลตราซาวน์ปกติทุกอย่าง แต่คุณหมอแนะนำให้ตรวจเพื่อความสบายใจค่ะ 23,000 บาท bnh ค่ะ

ตรวจนิฟตี้ ตรวจทั้งโครโมโซม รู้เพศลูกด้วยคะ อายุคุณแม่ยังไม่ถึงเกณฑ์เจาะน้ำคร่ำ เลยตรวจนิฟตี้แทน

เจาะนิตตี้ ค่าใช้จ่ายประมาณ15,000 ปลอดภัย1 สัปดาห์รู้ผล รู้เพศด้วย. ตรวจได้ตอนอายุครรภ์12 wk ขึ้น

เราอยู่สิงคโปร์ตรวจค่ะ แต่ไม่พบ DNA พรุ่งนี้หมอนัดไปเจาะใหม่อีกรอบค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจNIPT ที่รามาค่าตรวจ 6,600 บาทค่ะค่ะผลออกมาความเสี่ยงต่ำค่ะ