15 ตอบกลับ

เราก็ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ตอนนี้เราท้อง24วีค6วัน น้ำหนักแม่ขึ้นมา4.5 เราซาวด์ตอน21วีค น้ำหนักน้องยุที่400กรัม ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญค่ะแม่ สำคัญแค่ว่าน้ำหนักน้องดีตามเกณฑ์มั้ยเท่านั้นเอง

ขนาดท้องของคุณแม่ไม่ได้บ่งชี้ถึงความแข็งแรงและ นน ของลูกนะคะ^^ไม่ต้องกังวลค่ะคุณแม่ ทานอาหารครบ 5 หมู่ ที่มีประโยชน์ ให้ลงลูกเน้นๆนะคะ

เราท้องเล็กมากจนหมอ ซาวดู ทุกเดือนแต่น้ำหนักลูกขึ้นปกติ เราน้ำหนักไม่ขึ้นเลย หมอเลยกลัวแทน แต่ดูแล้วทุกอย่างลูกปกติค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ แปดเดือนกว่าเเล้ว นน.ยังขึ้นแค่ 8 โลเองค่ะ ท้องเล็กมากกก กลัวลูกคลอดออกมาจะตัวเล็กอ่ะค่ะ

บ้านนี้ 11w 6d ท้องเล็กมากค่ะ แต่ ซาวดู แล้ว หมอบอกว่า ปกติดีค่ะ แข็งแรงดี

เราท้องเล็กมาก ลูกออกมาแต่ 2,500 แต่น้องแข็งแรงมากค่ะ ไม่ค่อยป่วยด้วย

ท้องเล็กเหมือนกันเลยค่ะ 7 เดือนแล้วน้ำหนักขึ้นมาแค่ 6 กิโล

ขึ้นอยู่กับสรีระของอุนแม่ ดูจากการซาวด์และตรวจดีกว่า

ท้องแรก. ท้องเล็กมาก ลูกออกมา 3.2โลค่ะ ลุ้นท้อง2 ค่ะ

ท้องเล็กเหมือนกันคะ 8เดือนแล้ว กลัวลูกตัวน้อย

ตอนนี้น้องได้ขวบ7เดือน หนัก8โล ตัวเล็กค่ะ เพราะพ่อกับแม่น้องเป็นพาหะธาลัสซีเมียน้องเลยตัวเล็กกว่าเกณฑ์