476 ตอบกลับ

1พ.ย 63. ปล่อยมานานเหมือนกันคะ พอเริ่มเฉยๆไม่ได้ตั้งใจดันมา5555. แอบดีใจ แต่โควิดก็ทำให้กลุ้มเหมือนกันคะกลัว

หัวอกเดียวกันเลยจ้า​ รอมา​7ปี​ กำหนดคลอด​ ตุลาคม​ กลัวไปหมด​ พยายามไม่เครียด เซฟตัวเองได้อย่างเดียวเลย

เรายังไม่ทราบเลยค่ะไม่น่าใจว่าจะเป็นปลายเดือนพฤศจิกายนหรือต้นเดือนธันวาคมค่ะ หมอยังไม่ได้ระบุวันคลอด

ในใจเค้าอยากให้คลอด15ธันวาคะแอบลุ้นเหมือนกัน เพราะเกิดวันเดียวกันทั้งพ่อทั้งแม่คะ แต่หมอบอก28พฤษจิกาจ้า

เราต้องสู้ๆไปด้วยกันเป็นกำลังใจให้ค่ะ หมอเก่งค่ะ คุณแม่ต้องไม่คิดมาก ผ่อนคลาย ไม่เครียดนะค่ะ

เช่นกันคะ18พ.ย. ปล่อยมาห้าปีไปมา ดันมาตอนโควิด มาช้ายังดีกว่าไม่มา มาตอนใหนก็ดีใจที่สุดดดคะ

โควิดเป้นเหตุสังเกตุได้555

กว่าจะถึงเดือนนั้น โรคก็คงเบาบาง หรืออาจจะหายไปแล้วค่ะ บ้านนี้กำหนดต้นเดือนหน้า สู้ๆค่ะ

กำหนดคลอด 8 พ.ย63 จ้า แต่ยังไม่ซาวด์เลยจ้า แนะนำหน่อยว่าที่ไหนซาวด์เห็นเพส ยุแถวลาดพร้าวจ้า

ราคาเท่าไรค่ะ.เพราะเราไม่ได้ทำบัตรทองรึว่าประกันสังคมเลยค้ะ ไปทุกเดือนเสียตังทุกเดือนค่ะ

กำหนดคลอด22พฤศจิค่ะ ปล่อยมาตั้งแต่ปีที่แล้ว มาป่องตอนนี้เฉยเลย เพื่อนๆเรียกแม่น้องโควิด😂😂

ใช่คะ ปล่อยมาปีที่แร้ว พอโควิทมาน้องก็มา บ้านนี้กำหนด27จ้า

พ.ย นี้เหมือนกันค่ะต้องดูแลตัวเองดีๆแม้แต่หวัดธรรมดาก็ไม่อยากเป็น กลัวกระทบถึงน้องค่ะ

บ้านนี้ก่อ พ.ย.เหมือนกันค่ะ แอบเครียดเพราะสภาพแวดล้อมแย่มากๆค่ะ ทั้งโควิท และควันไหม้