44 ตอบกลับ

บ้านนี้21 เมษา ยังเงียบๆยุเลยจ้า 38+2 แล้ว แม่บวมมากตัวเท่าโอ่งแดงละ บวมมากคนทักเยอะอายจนไม่อยากออกจากบ้านเลย เจ้าตัวน้อยก้ไม่แตกนะทีเดินแทบจะไม่ได้ละ ทุกวันนี้ 😞

28 เมษา ปวดท้องถี่ไปถึง รพ ปากมดลูกเปิด2.5 ได้นอนรอคลอด ไปๆมาๆ ท้องเริ่มปั้นห่าง ปากมดลูกไม่ยอมเปิดเพิ่มเลยค่ะ😂

25เมษา อาการใกล้มากขึ้นทุกที เจ็บหว่างขาเพิ่มขึ้น เจ็บๆจิมิ นอนพะวงคอยดูว่ามีอะไรออกรึยัง รอทุกวันเลย 37+5

กำหนด 27 ค่ะ แต่ตอนนี้ กำลัง นอนรอ คลอดแล้วค่ะ แอบมาแตกวันนี้ ไม่เกิน พรุ่งนี้แล้วค่าาาา ☺️☺️☺️☺️

น้ำเดิน ปวด คลายทุก 5 นาที รอเช้า ฉีดยาเร่งค่ะ

บ้านนี้กำหนด 25เมษา แต่พรุ่งนี้วันที่ 10 ไปนอนรอผ่าแล้วค่ะ ผ่าวันที่ 11เมษา

บ้านนี้23เมษาแต่ปากมดลูกเปิด2เซ็นค่ะแล้วก็ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ 😂🤣

ตอนนี้กลับมาดูอาการต่อที่บ้านค่ะแม่ แล้วก็มีมูกขาวเหนียวออกมาบ้างแล้วค่ะ ไปตรวจภายในมาเมื่อวันที่7ค่ะ

บ้านนี้30เมษา มีแค่เจ็บเตือนท้องแข็ง นอกนั้นปกติเงียบมากเลยค่ะ🥹

บ้านนี้กำหนด18เมษาค่ะแต่น้องเงียบมากไม่มีวี่แววจะออกเลยค่ะ

วันเดียวกันเลยย แต่ตอนนี้เริ่มปวดท้องแล้ว หายใจลำบากสุดๆ

17เมษายน เดินไม่ไหวแล้วคะปวดไปหมดเลยคะเจ็บเตือนบ่อยมากคะ