40 ตอบกลับ

ไปเจาะเลือดตอน17สัปดาห์ค่ะ ได้ผู้หญิง ต่อมาได้u/s ตอน22สัปดาห์หมอชี้ให้ดูเพศลูก เป็นขีดๆ3เส้นขนานกัน ตอนแรกมองไม่ออก หมอบอกให้นึกถึงแฮมเบอร์เกอร์🤣

ตรวจพวก NIPT ได้ตั้งแต่ 10 สัปดาห์ขึ้นไปนะคะ แล้วแต่ยี่ห้อแลบที่เลือกใช้ค่ะ บางนี่ห้อก็ 12 สัปดาห์+จ้า ตรวจแล้วจะทราบเพศค่อนข้างชัวร์ค่ะ

16 วีคแล้วคร้า คุณแม่กี่วีคคะ

บ้านนี้13วีค หมอบอก90%ผช ค่ะ แต่เรายังไม่กล้าว่าชัวร์มั้ย รอซาวอีกทีเดือนหน้า คงเห็นชัดกว่านี้ 😅😅

ใจแม่อยากได้ลูกสาว แต่พ่อเค้าอยากได้ลูกชายค่ะ แต่เพศไหนก็ได้ค่ะ ลูกเรา 😂😂

16wคะ ถ้าเป็นผช.จะเห็นกระจู๋เลยคะ ในใบซาวด์13wยังไม่เห็นคะเห็นแต่รูปร่างน้องชัดเจน

เจาะเลือดตรวจโครโมโซมตอน 10 สัปดาห์ อีกอาทิตย์นึงรู้ผลเลยค่า รู้เพศด้วยค่ะ

17 วีค ก็ทราบแล้วค่ะ ได้ลูกสาวคะ บ้านนี้ 17 วีคน้องลืมตาได้แล้วด้วยคะ 5555

ยินดีด้วยนะคะ^^ คุณแม่ซาวน์ 4 มิติหรอคะถึงเห็นน้องลืมตา😍

ของเรา 15 วีคจ้า จริงๆน่าจะรู้เพศสัก 13-14 วีค แต่หมอนัดตอน15 วีคพอดี555

ของเราคุณหมอทักตอน 10 สัปดาห์ คอนเฟิร์มตอน 14 สัปดาห์ ได้ลูกชายค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ☺️ เห็นไวจัง ผช.น่าจะมีจู๋โผล่มาใช่ไหมเอ่ย^^

20w ค่ะ หมอยังไม่แน่ใจว่าช/ญ. แม่ๆท่านไหนมีประสบการช่วยดูหน่อยจ้า

ตอนนี้34วีคแล้วคะ ย้ายหมอตอน28วีคก็เห็นสามเหลี่ยมเลย น้องเป็นผู้หญิงค่า

บ้านนี้ 13-14 weeks ค่ะ เจอกระจู๋😂😂😂 หมอบอก 90% 🥰🥰🥰

❤️❤️❤️🥰🥰🥰 ต้องรอลุ้นอีกค่ะ แต่แหลมมาซะขนาดนั้น 555+