น้องไม่อึ

แม่ๆค่ะน้อง2เดือน5วันไม่อึมา2วันปกติไหมค่ะ จะเป็นอาไรหรือเปล่ากินนมแม่ล้วนค่ะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ยืนยันอีกเสียงว่าปกติค่ะคุณแม่ เพราะนมแม่เป็นโมเลกุลเล็กย่อยง่ายและระบบการย่อยอาหารของเขา ดูดซึมได้ทั้งหมด เลยมีกากใยน้อยและใช้เวลาในการสะสมกากใย กว่าจะถ่ายค่ะ^^ลูกเราก็นมแม่ล้วน น้อง 1 เดือนกว่า ถ่าย 2 วันครั้งนึง มากสุด 3 วันครั้งนึงค่ะ ถ้าน้องยังกินได้ปกติ ร่าเริง นอนปกติ ไม่งอแง มีตด มีเรอ ฉี่ปกติ ไม่มีไข้ ไม่เบ่งถ่าย เวลาถ่าย ลักษณะนิ่มคล้ายยาสีฟัน สีเหลืองปกติ ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะคุณแม่

อ่านเพิ่มเติม

ปกติครับ อาทิตย์นึงยังปกติเลยไม่ต้องกังวลครับ นมแม่ย่อยง่ายไม่เหลือกากครับ

ปกติจ้า น้องที่บ้านนมแม่ล้วน นานสุด 15 วันคะ

ปกติของเด็กนมแม่ล้วนค่ะ

VIP Member

ปกติคะ

คุณหมอบอก มากสุดที่เคยเจอ 21 วัน