49 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันหรอกค่ะ บางคนเค้าถือค่ะว่าอย่สเพิ่งบอกใครว่าท้องจนกว่าลูกจะได้3 เดือน แต่มันก็แค่ความเชื่อค่ะคุณแม่ไม่มีอะไร

ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ😆😆 มีความสุขมากค่ะที่ได้ฟังเหตุผลของแต่ละบ้าน #อยากเก็บไว้เป็นความทรงจำไว้ให้เขาดูตอนโตค่ะ

ไม่เกี่ยวหรอกค่าถ้าตัวเล็กเขาจะอยู่กับเราเขาก็อยู่ค่ะ โพสก็ดีค่ะเราจะได้มีความทรงจำดีๆบ้านนี้ก็ชอบโพสค่ะ💙

VIP Member

ไม่เกี่ยวหรอกค่ะแม่ อยู่ที่เราค่ะว่าดูแลบำรุงเค้ายังไง ถ้ารุ้สึกผิดปกติก้อรีบไปพบคุณหมอ อย่ากังวลไปเลยค่ะ

VIP Member

พื้นที่ส่วนตัว​โพสได้ตามสบายเลยค่ะแม่​ เรื่องที่ว่าไม่เกี่ยวสักนิดอย่ากังวล​ อย่าเครียดน่ะค่ะ​

มันเป็นความเขื่อค่ะ ที่สำคัญคือต้องดูแลตัวเองให้ดีมากกว่าเดิมหลายเท่านะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ อยากโพสก็โพสได้ มันคือความทรงจำของเรา เป็นความทรงจำที่ดีค่ะ

บ้านนี้ก็โพสค่ะ ตั้งแต่รุ้ ตอนนี้33+1แล้วค่ะ อย่าคิดมากค่ะแม่ เดี๋ยวความเครียดจะมีผลกับน้องนะคะ

เราไม่ post เลย ตั้งแต่ท้องแรกจนท้อง 2 กลัวเราต้องมาเสียใจที่หลัง อีกย่าง post บ่อยๆคนอื่นอาจ่ะรำคาญ

เราก็ถ่ายเก็บเป็นสตอรี่ของลูก ใครจะพูดอะไรก็ปล่อยเขา เราสบายใจแบบนี้มันคือความสุขค่ะ

VIP Member

เกี่ยวหรอคะ บ้านนี้โพสวันละ2รอบเลยนะ มีความสุขมากด้วยซ้ำที่ได้โพส รู้สึกเห่อมากกกกก