27 ตอบกลับ

เดินขึ้นลงสะพานอันตรายนะคะ ขับรถไปเองยังดีกว่าหรือป่าว เราก้ขับรถเองไปทำงานทุกวัน แต่ก้แล้วแต่ร่างกายแต่ละคน เอาเท่าที่ไหวนะคะ

บ้านนี้พรุ่งนี้หยุดงานมาครบ 1 เดือนแล้วค่ะ น้องยังไม่ออกมาเลย😅 เอาสุขภาพตัวเองและลูกเป็นหลักค่ะ อย่างอื่นไม่ต้องสนใจ🥰

TapFluencer

แล้วแต่เท่าที่แม่ไหวค่ะ บ้านนี้ลาตอน 39วีคเลย เพราะไม่มีทีท่าว่าจะคลอด คุณพ่อขับรถไปส่งทุกวัน ได้ใช้เวลากับลูกนานๆค่ะ

TapFluencer

เอาที่เราไหวคะแม่ ไม่มีไวไม่มีช้า ส่วนตัวลาก่อน 1 เดือน แต่จะรุ้สึกเสียดายมีเวลาดูแลลูกแค่ 2 เดือนเอง 😅

เราลา 36พอดีค่ะ เดินไม่ไหว น้องน้ำหนักตัวเยอะด้วยค่ะ งานที่ทำ ก็ต้องเดินบ่อย ต้องขี่รถไปเองอีก

ร่างกายเราตอบความต้องการนี้ดีที่สุดคะ ไม่ไหวอย่าฝืนนะคะ อันตรายทั้งตัวเราและลูกคะ

เราขับรถไปทำงานทุกวันจนวันคลอด ละคน ไม่เหมือนกัน ไม่ไหวก็คือไม่ไหวค่ะ

ตอนยังไม่ได้ตั้งครรภ์ ก้ขับรถไปทำงานเองทุกวัน พอตั้งครรภ์ ก้ทุกคนไม่ให้เราขับรถเลย เลยต้องไปกับรถพนังงาน มันเลยเหนื่อยเวลาขึ้นลงสะพาน แถมต้องตื่นตั้งแตตี5.20น.ทุกวัน

บ้านนี้ลาตั้งแต่ 34 วีค ลาจะครบเดือนแล้ว น้องยังไม่ออกมาเลยค่ะ 😅

เอาเท่าที่ไหวนะคะคุณแม่ อย่าฝืนค่ะร่างกายคนเราไม่เหมือนกันนะคะ

ไม่ไหวก็พักค่ะแม่ ไม่ต้องสนใจคนอื่น เรารู้ตัวเราดีที่สุด