35 ตอบกลับ

เตรียมและซักเสร็จเรียบร้อยค่ะ..ป้าหมอบอกเดือนก็ออกแล้วค่ะ..ตอนนี้ป้าหมอนัดทุกสัปดาห์เลย..แม่ต้องคลอดก่อนกำหนดเพราะช่วงท้องอ่อนๆผ่าไส้ติ่งและแท้งคุกคามค่ะ..ตอนนี้ไม่มีอาการอะไรแต่ป้าหมอไม่แน่นอนให้เตรียมตัวไว้เลย..นัดถี่แม่ก็สบายใจเพราะลูกเราจะได้ปลอดภัย ปล.กำหนดคลอดจริง 18 มิถุนาจ้า

19 มิ.ย เตรียมเรียบร้อย(เหลือแค่ยาสามัญเด็กค่ะ)​ แม่กลัวใกล้คลอดจะเดินซื้อไม่ไหวไหนจะต้องเอามาซักอีก เลยเตรียมไว้ตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ(บ้านนี้ทราบเพศน้องเร็วเพราะเจาะน้ำคร่ำ)​ ก็เลยเตรียมของได้ถูกใจแม่สุดๆค่ะ

กำหนดคลอด 5 มิถุนา ทยอยซื้อมาเรื่อยๆตั้งแต่6เดือนกว่าๆ ตอนนี้เตรียมครบแล้วจ้ะ มานั่งเช็คของหยิบเข้าหยิบออก คิดว่าจะเริ่มทยอยซักเก็บแล้วด้วย เผื่อฉุกเฉิน จะได้ไม่มีอะไรน่ากังวล

บ้านนี้ก็ขอคลอดเองค่ะ..ถ้าไม่ไหวจริงๆเค้าให้หมอผ่าค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด14มิถุนาค่ะ โดนห้ามเตรียมของไว้ บอกให้ซื้อตอนคลอด แต่ก็แอบเตรียมเหมือนเดิม กลัวคนอื่นซื้อให้ไม่ถูกใจ😁😁

2มิถุนาจะเริ่มซื้อจัดเต็มสิ้นเดือนนี้แหละค่ะ กำลังศึกษาอยู่ว่าต้องใช้อะไรบ้าง

อีกนิดหน่อยก็ครบแล้วค่ะ 🥰🥰เดือนหน้าจะซักไว้บ้างแล้วเพราะตอนนี้ก็เหนื่อยมาก

VIP Member

บ้านนี้กำหนดต้น กค แต่คาดว่าจะเปนปลาย มิ ย เริ่มเตรียมบ้างบางส่วนแล้วค่ะ

VIP Member

ในส่วนของเสื้อผ้าครบแล้วเหลือของใช้ค่ะ กำหนดคลอด17 มิย นัดผ่า5มิย ค่ะ

7มิถุนา ซื้อหมดแล้วค่ะ เหลือแต่ที่นอนที่บ้านถือเลยยังไม่ซื้อค่ะ😊

เตรียมเกือบครบแล้วค้า ต้องเริ่มซักช่วงนี้ ครบกำหนด1 มิถุนายน