28 ตอบกลับ

เป็นกันทั้ง พ่อ และ แม่คะ ผลเลือดเหมือนกันทุกอย่าง พาหะ ถึงขั้นหมอจะเอาเด็กออก เพาะหมอบอก เด็กรับมาชัว พูดไป บลาๆๆๆๆ สารพัดจิตตกเลย แต่คลอดมาแล้ว ไม่มีอะไรเลยคะ เดกสมบุรแข็งแรงดีทุกอย่าง ไม่มีปัญหา ไม่ต้องอบ ไม่เหลือง ที่แน่ๆ ตอนนี้ 4คนแล้วจร้า

เป็นเหมืนกันเลยค่ะตอนนี้รอผลเลือดพ่ออยู่ค่ะ

บ้านนี้ ท้องที่2 เป็นคะ เลือดกำเดาจะไหลบ่อย ทั้งๆที่ท้องแรกไม่เคยเป็นไม่เคยเเพ้อะไรเลย หมอเขาจะฉีดวัคซีนให้ตามที่เขานัดคะ แต่หมอก็บอกเด็กแข็งแรงดี จนตอนนี้ได้ 33w แล้วคะ

แม่เป็นพาหะค่ะ พ่อปกติ แต่แม่เป็นชนิดไม่อันตรายนะคะ หมอบอกว่าลูกจะติดเป็นพาหะมาแต่จะไม่อันตรายเหมือนกันค่ะ ไม่เป็นอะไรนะคะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกเป็นค่ะ แม่เป็นพาหะ แต่พ่อไม่เป็นนะคะ น้องคลอดออกมาแข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้ท้องคนที่สองตอนไปฝากท้องตรวจเลือดๆปกติค่ะ งง มาก

จะว่าบอกผลเลือดผิดก็ไม่น่าจะเป็นไปได้นะคะ 5555

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อและแม่ค่ะ แต่เป็นพาหะชนิดไม่ร้ายแรง คุณหมอบอกว่าสามารถมีคนที่สองได้ ลูกคนแรกคลอดออกมาปลอดภัย รอลุ้นคนที่สองค่ะ

ตรวจเจอเหมือนกัน รอผลเลือดของพ่อเด็กอยู่ค่ะ อย่าพึ่งคิดมากนะคะ เดียวจะส่งผลถึงลูก เป็นกำลังใจให้เหมือนกันค่ะ😊😊

ตรวจเจอตั้งแต่ท้องแรกแล้วจ้าของสามีตรวจเลือดก็เจอค่ะแต่หมอบอกของเราว่าใม่ร้ายแรงจ้าเพาะเป็นแค่พาหะจ้า

บ้านนี้เป็นค่ะ แม่เป็นพาหะ ถ้าพ่อปกติ ก็สบายใจได้ค่ะ เคยมีที่เป็นทั้งพ่อทั้งแม่ลูกออกมาแข็งแรงก็มีค่ะ

ถ้าพ่อไม่เป็น ลูกก็ไม่น่าเป็นค้ะบ้านนี้แม่ก็เป็น หมอบอกถ้าลูกอายุ1ปี6เดือนให้พามาตรวจอีกรอบค้ะ

ของเราเป็นพาหะแต่ไม่รุ่นแรงค่ะ ส่วนสามีไม่เป็น หมอบอกไม่อันตรายปลอดภัยค่ะ ตอนนี้ 36 สัปดาห์แล้ว