118 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน 7 เดือนก็เท่านี้เลยค่ะ จน 9 เดือนเพิ่งมีคนรู้ว่าท้อง เพราะท้องเล็กมาก😂

ตอนตรวจท้องหมอแนะนำให้กินไข่ต้มคะแต่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับท้องเล็กป่าวนะคะ

เข้าเดือนที่7จ้าคนท้วงว่าท้องเล็กบ่อยมาก แค่นี้ก็ปวดหลังปวดขาแล้วจ้า

VIP Member

น่าจะอยู่ที่สรีระของแม่แต่ล่ะคนค่ะ บ้านนี้ก็ไม่ใหญ่ เพราะเป็นคนตัวเล็ก😂

บ้านนี่ก้อเล็กเหมือนกันค่ะตอนเเรกก้อเเอบกังวลตอนนี่ก้อคือปล่อยๆล้ะคะ

4เดือนค่ะ เป็นคนมีพุงตื่นเช้ามานี่ไม่มีเลยพอกินอิ่มท้องออกนิดหน่อยค่ะ

39w มีแต่คนบอกว่าท้องเล็ก แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ น้ำหนักขึ้นมาไม่ถึง10โล

บ้านนี้จะครอดแล้วคะท้องเหมือนคน6เดือนเลยคะแต่น้ำหนักน้อง2523กรัมแล้วคะ

แต่ละคนท้องใหญ่เล็กไม่เท่ากันจ้าา​ เราว่าคุณแม่ก็ท้องใหญ่พอสมควร​นะ

ตอนท้องก้ท้องเล้กเหมือนกันค้ะ พอคลอดลูกได้3กิโลค้ะ อย่าคิดมากไปเลยค้ะ