55 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้แตกค่ะรวมน้ำหนักขึ้นเยอะด้วยทั้งท้องทั้งขาเลยค่ะ. บ้านนี้ใช้ครีมของกิ้ฟฟารีนคะ

บ้านนี้ปกติเปนคนตัวเล็กคะ แต่ท้องใหญ่ นี่หมอบอกไห้ลดเลยคะ ไม่งั้นคลอดยาก ละน้องตัวใหญ่คะแม่ บำรุงทุกวัน ก้เอาไม่อยู่ จะคลอดยุแล้วเชียว 😌

เราใช้ตัวนี้จ้าท้องที่3แล้วไม่แตกลายเลยจ้า #อาจจะขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลนะค่ะ

อาจจะขึ้นอยู่กับสภาพผิวด้วยค่ะ

เราว่าแล้วแต่สภาพผิวจริงๆ บางคนไม่ทาเลย ไม่แตกเรยย บางคนทาตั้งแต่ตั้งท้อง ก็ยังแตกกก

นั่นสิแม่^^

บ้านนี้ทาแต่โลชั่นเภสัชสีเขียวธรรมดาๆ ไม่แตกค่ะบ่างคนทาครีมดีๆก็เอาไม่อยู่ก็มีค่ะ

นี่ขะคลอดเดือนหน้าเพิ่งมาแตก บำรุงทุกวันเลยคะแม่ แต่เอาไม่อยู่

ใช้ตัวนี้ตั้งแต่3เดือน ตอนนี้7เดือนแล้วค่ะยังไม่แตก แต่ต้องรอดูต่อไปจะรอดไหม อิอิ

เห็นบอกว่าใช้ดีจริงๆๆค่ะ​ แต่ไม่เคยใช้

อีกสองอาทิตย์ 9 เดือน ยังไม่แตกเลยจ้า ใช้ครีมอีฟ และ ครีมนีเวียกล่องเหล็กสีน้ำเงิน

ใช้เหมือนกันเลยคะแม่ แต่แตกคะ น้ำหนักลูกเยอะด้วย หมอบอกไห้ลด ปกติเปนคนตัวเล็ก แต่ท้องใหญ่มาก 😌

นอกจากทาครีมต่างๆแล้ว งดเกา ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ทานผักผลไม้ที่มีวิตามินสูงค่ะ

คะะะแม่ ^^

VIP Member

แตกมาขนาดนี้แล้วป้องกันไม่ได้แล้วค่ะ รอหลังคลอดไปเลยดีกว่า ยังไงก็แตกแล้ว

คะะแม่ ^^

บ้านนี้ใช้ของเด็กคะ ใช้ตั้งแต่ท้องแรก จนนี่ท้อง 2 ท้องไม่แตก ขาก็ไม่แตก

ในกลุ่มตลาดนัดแม่และเด็กจ้า (Facebook)

มันแล้วแต่หนังท้องคนค่ะบางคนทาครีมแพงก็แตกค่ะบางคนไม่ทาเลยก็ไม่แตก

นั่นสิคะแม่^^