24 ตอบกลับ

Super Mum

ช่วง 19w ค่ะ น้ำหนักขึ้นประมาณ โลกว่าๆ ให้เน้นที่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ค่ะ น้ำหนักแม่ไม่เป็นไร แต่อย่าขึ้นเยอะค่ะ

เน้นของลูกดีกว่าค่ะ

เฉลี่ยแล้วเดือนละครึ่งถึง1กิโลกำลังเหมาะนะคะแม่ ขึ้นเยอะเสี่ยงเบาหวาน บ้านนี้8เดือนกว่าขึ้นมา9กิโลค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักลด5โล เพราะแพ้ท้องหนักมากก พอเข้า22วีค น้ำหนักเพิ่ม2โล เพราะกินบ่อย รู้สึกไม่แพ้ท้องแล้ว

ขอบคุณนะคะ 😍

21 วีค ขึ้นมา 6 โลค่ะ ก่อนท้อง 40 ขึ้นเท่าไหร่ก็ได้แต่ขอให้ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

แม่หุ่นดีค่ะ

บ้านนี้20w+1ไม่ขึ้นสักขีดเลยแพ้ท้องทุกวัน😂น้ำหนักลูกตาม​เกณฑ์​ปกติดีค่ะ

ตลอดการตั้งครรภ์ขึ้นไม่เกิน12-15โลค่ะ บ้านนี้ขึ้น8โลเองค่ะตลอดการตั้งครรภ์

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้น้ำหนักขึ้นไม่ถึงโล แต่ซาวด์แล้วหมอบอกน้ำหนักลูกสมบูรณ์ดีค่ะ

บ้านนี้21w จาก52เป็น56 ขึ้นเดือนละ0.5-1กิโลต่อเดือน

บ้านนี้ขึ้นมา6-7โลแล้วจ้า ก่อนท้อง 38 23วีคตอนนี้45

ใช่คะ ตัวเล็กและผอมมากก่อนท้อง

19W ยังไม่ขึ้นเลยค่ะ ก่อนท้อง 53 พอท้องเหลือ 48