19 ตอบกลับ

บ้านนี้ผ่าคลอดแบบบ้อคหลังจ้า คลอดก่อนกำหนด36+1 ชิวมากแม่ เจ็บอยุ่2วัน แต่ต้องพยายามเดินสู้กับความปวดแผล เพื่อเลี้ยงลูก คลอด20.29 พยาบาลเอาลูกมาให้เลี้ยงตอนตี3 เจ็บแค่ไหนเห็นหน้าลูก ก็บรรเทาลงได้จ้า ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะค่ะแม่ๆ ชิวๆจ้า

กำลังตัดสินใจ​อยู่​เหมือนกันค่ะ​ ผ่าไม่ผ่า​ ผ่าแล้วทำหมันเรากลัวเราเจ็บแผล​ทรมานหลังผ่า​มากๆ​ กลัวหายช้า​เพราะเลี้ยงกับแฟนสองคนกลัวเค้าไม่ไหว​ ตอนนี้32w ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ

เราบล็อก+ทำหมัน ไม่ทรมานอย่างที่คิดค่ะแต่2+3วันแรกต้องฝืนตัวเองสักหน่อยเพื่อให้ลูกได้กินนมเราจากนั้นก็จะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะเราผ่านมาแล้ว13วันค่ะ...สุ้ๆค่ะ✌️😊

บ้านนี้ก็ผ่าคลอด38+3เมื่อวันที่11ที่ผ่านมาค่ะบล็อคหลัง+ทำหมัน...อยากแนะนำคนที่จะผ่าคลอดบล็อคหลังดีสุดค่ะเราชิวมาก...ผ่านมาแล้วทั้งยาสลบกับบล็อคหลังตอนนี้ผ่านมาแล้ว12วันค่ะ😊

อันนี้ต้องคุยกับหมอนะคะแม่😊

พึ่งได้เข้ามาอ่าน ขอบคุณสำหรับความห่วงใย ตอนนี้แผลผ่าคลอดกับทำหมันหายดีเป็นปกติเหมือนเดิมแล้วเริ่มยกของหนักได้บ้าง น้องแข็งแรงมากไม่เจ็บป่วยเลยคะ

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะแม่ บ้านนี้เพิ่งจะผ่าคลอดท้องสอง ทำหมัน ตัดไส้ติ่ง เมื่อวันที่ 8 ตุลาค่ะ เจ็บแผลมากเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังเจ็บอยู่ค่ะ ยังไงสู้ๆ นะคะแม่

บ้านนี้ผ่าคลอดชิวมากค่ะทั้งๆที่ผ่าครั้งแรก บล็อกหลังก็ไม่เจ็บ เย็บแผลก็ไม่เจ็บ ไม่ว่าหมอทำอะไรคือเฉยมาก

บ้่านนี้ท้องแรกผ่าคลอดแบบบล็อก​หลัง​ ตอนนี้​ท้องที่2กำหนดผ่าวันอาทิตย์​24นี้ค่ะ​ บล็อก​+ทำหมันค่ะ​

บ้านนี้ผ่าคลอดเหมือนกันค่ะ อยู่รพ.6วัน5คืนเลยค่ะ ทรมานจริงๆ ตอนนี้ลูกสาว2เดือน18วันแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

ผ่าคลอดเหมือนกันค่ะ ทรมานสุดๆ 14 วันก็ยังเจ็บแต่ผ่าน 7 วันแรกมาได้จะเหมือนได้เกิดใหม่เลยค่ะ

เตรียมผ่าเหมือนกันค่ะ ท้องแรกได้ผ่าเลย กำหนดผ่า 28 กพ ตื่นเต้น กลัวด้วยค่ะ