ตั้งครรภ์

แม่บ้านไหนแพ้ท้องกันบ้างคะ แม่บ้านนี้ไม่แพ้ท้องสักแอะเลยค่ะ

40 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

วันนี้ครบ 8 วีคแล้ว อ้วกบ่อย ทรมานมีลมออกมาก แต่กลับกินจุ วันละ 5 มื้อเลยค่ะ กลัวเป็นเบาหวานมากถึงจะงดขนม น้ำหวาน 😰

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่เดือนที่สองจนไปถึงเดือนที่ 5 เลยค่ะ ไกล้คลอดก็แพ้อีก แพ้หนักสุดๆไปเลยค่ะ

8 weeks ไม่ถึงกับแพ้มากค่ะ มีแค่เวียนหัว กับคลื่นไส้เล็กน้อย ส่วนมากจะเป็นตอนเย็นค่ะ

5y ago

คุณแม่ได้กี่ weeks แล้วค่ะ?

ดีจังเลยไม่แพ้. อยากมีฟิวไม่แพ้บ้าง บ้านนี้4เดือนยังแพ้บยุ่เลย. ผอมกินอะไรก้อ้วก.

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-105266)

VIP Member

เราก็ไม่แพ้เลย จนสงสัยว่าท้องจริงมั้ย ลุ้นอยู่ค่ะกลัวท้องลม เพิ่งจะ 7 w เองค่ะ

แพ้ตั้งแต่ยังไม่ทราบว่าตั้งครรภ์เลยค่ะ จนตอนนี้ 3 เดือนแล้วยังแพ้อยู่ค่ะ

เราไม่แพ้ตั้งแต่ท้องแรก..ตอนนี้ท้องสองได้5เดือนแล้วก็ยังไม่แพ้เลยค่ะ

อิจฉาคะบ้านนี้กินไรก็อ้วก กินยาที่หมอให้มาก็ออกหมดเลย ทรมานสุดๆ.

ไม่แพ้เลยเหมือนกันคะ เลยไม่รู้ตัวว่าท้อง ถ้าไม่ไปหาหมอก็คงไม่รู้