56 ตอบกลับ

เป็นบางวันค่ะ แต่ล่าสุดวันนี้ตอนเช้าเลย เเฟนเปิดแล้วตูแล้วปล่อยแมวออกไปข้างนอกแล้วมันกัดกัน เราร้องไห้จะเป็นจะตาย คือเราไม่เข้าใจว่าเปิดประตูไม่ให้แมวออกไปอ่ะมันยากตรงไหน ไอฟัย ลำบากเราต้องเกินไปเอาแมวเข้ามา ไปแยกแมวกัดกันอีก เนี้ยพิมไปก็น้ำตาคลอๆ จะร้องอีกและ

บ้านนี้ค่ะน้อยใจสามี บ้านช่องไม่ค่อยกลับ บางวันไปค้างบ้านเพื่อน2-3วันก้อยังไม่กลับ ถามอะไรก้อไม่บอก เราก้อเปนห่วงเค้าค่ะไม่ได้กลัวเค้ามีชู้หรอกค่ะ กลัวเค้าเกิดอุบัติเหตุ บางวันก้อมาทะเลาะกันเกือบทุกวัน ร้องไห้เกือบทุกวันค่ะ

เราฝันว่าสามีมีกิ๊ก ร้องไห้หนักมาก เสียใจมาก พอสามีตื่นมาถามว่าเป็นไร เราก็ไม่คุยด้วย แต่สามีก็ขำค่ะ ดูอาการก็รู้ แต่เราห้ามไม่ได้อ่ะ มันร้องเองหยุดไม่ได้ งงตัวเองเหมือนกันค่ะ😂

มีบ้างค่ะ บางทีมาคิดย้อนก็ปวดหัวกะตัวเองนะ แลบว่า โอ๊ย จะร้องทำไมเนี่ยเรื่องขี้ประติ๋ว (แต่ ณ เวลานั้นรู้สึกเรื่องใหญ่มาก555)

บ้านนี้14w ยังชอบน้อยใจยุ่เลยคร่าอะไรนิดหน่อยเป็นน้ำตาไหล คิดมากอีกต่างหาก ส่วนใหญ่ชอบน้อยใจกับสามีที่สุดแล้วคร่า

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ เวลาอยากกินอะไรแล้วไม่ได้กินจะงอแงสามีเลยชอบแกล้ง โดนขัดใจหน่อยน้ำตาก็มาแล้วค่ะ😅

เป็น​ค่ะ​ ช่วงนี้4เดือนเป็นบ่อยมากๆ​ สามีไปทำงาน​แค่คืนเดียว โทรศัพท์​กลับมาหาก็ร้องทุกรอบ

เป็นค่ะแต่พยายยามระงับอารมณ์ตัวเอง คิดแต่เรื่องดีๆกลัวลูกออกมาเอาแต่ใจงี่เง่า

ปกติเป็นคนขี้น้อยใจอยู่แล้วพอท้องเท่านั้นแหละอะไรสกิดนิดนึงน้ำตาไหลเลยจ้า555

บ้านนี้ค่ะเดือนแรกไม่เท่าไรพอเริ่มได้4-5เดือนร้องไห้น้อยใจประจำค่ะ