10 ตอบกลับ

ทางนี้ท้องออกตั้งแต่3เดือนแรกคะ จนตอนนี้26w+3​ คนที่ท้องด้วยกันและพยาบาลและฝ่ายสามี​ทักว่าท้องใหญ่เหมือน8-9เดือนเลย แต่ลูกแข็งแรง​ปกติคะ​ ขนาดท้องจะเล็กหรือใหญ่​ไม่สำคัญคะ​ แค่น้องแข็งแรง​ก็พอคะ​ บ้างคนท้องใหญ่​มาก​ แต่ลูกออกมาไม่ถึง2500กรัมก็มีคะ​ บ้างคนท้องเล็กลูกหนัก3.5โลเลยก็มี ทางนี้คิดว่าท้องใหญ่​เกินไปเหนื่อยคะ​ เดินลำบาก​ นอนลำบาก​ หนักท้องมากๆ​ ปวดหลังมากๆ​ นั่งคืออึดอัด​ไปหมด​ ปวดร้าวไปถึงจิมิเลยคะ​ ทางนี้กำลังเจออยู่😆 ท้องที่4แล้ว​ เหนื่อยกว่า3ท้องที่ผ่านมาคะ​ ท้องเล็กก็ดีนะคะสะดวกดี​ 😊😊😊

เหมือนกันค่ะ แต่จริงๆถ้าคุณแม่ตัวเล็กท้องจะเล็กตามที่คุณแม่อุ้มท้องไหวค่ะ ถ้านํ้าหนักเด็กตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลอะไรค่ะแม่

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นไรค่ะแม่ เพราะท้องแต่ละคนเล็กใหญ่ไม่เท่ากันค่ะ ไม่ต้องกังวนนะค่ะ

คะเเม่น้ำหนักตามเกณฑ์เเต่ไปไหนเค้าชอบทัก

โดนทักเหมือนกันค่ะแต่หมอบอกน้องน้ำหนักดีเลยไม่ได้สนใจค่ะเวลาโดนทัก แม่อย่ากังวลนะคะ☺️

คะเเต่นํ้าน้องตามเกณฑ์คะ💗

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-5230687)

แม่บ้านนี้โดนทักท้องเล็ก บ้างคนทักท้องใหญ่ แต่น้องน้ำหนักเกินเกณฑ์ค่ะ

คะนํ้าหนักตามเกณฑ์

บ้านนี้จ้าแม่แทบจะไม่ค่อยเห็นเลย😂

TapFluencer

โดนทักค่ะ มองไม่ออกด้วย เราเฉยๆค่ะ

ท้องเเรก โดนเหมือนกันเลยค่ะ

นี้ท้อง3คะท้อง2แท้ง

โดนทักเหมือนกันเรย