2 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแก่ก็ไม่คัดเต้าเลยค่ะพอคลอดไม่มีน้ำนมเลยค่ะ สามวันนมถึงจะไหลลูกไม่ยอมดูดเต้าด้วยเพราะไม่มีน้ำนม แนะนำแม่บำรุงตั้งแต่ท้องเลยค่ะ กันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ ถ้าบ้านนี้แนะนำเป็นน้ำอินทผลัมของมูมินค่ะกินได้ตั้งแต่28w วันละ 1 ขวดค่ะ บ้านนี้กินหลังคลอดจากน้ำนมน้อยตอนนี้มาเยอะสุดๆค่ะ แต่บางคนตอนท้องไม่มีน้ำนมซึมคลอดมาก็มีน้ำนมเลยก็มีค่ะแม่

มีค่ะ เตรียมอุปกรณ์ เตรียมวิธีกระตุ้นน้ำนมไปให้พร้อมแม่ ไปหาฟังยูทูปของ พี่กัลนมแม่ ก็ได้ค่ะ