37 ตอบกลับ

ลองวิธีนี้ดู ตอนเช้าให้คุณแม่ลุกก่อนคุณพ่อโดยข้ามหรือขี่ตัวคุณพ่อ อาการน่าจะเบาลงบ้าง เราทำก็หายนะ ความเชื่อคนโบราณลองดูคะเผื่อช่วยได้

ของเราแฟนรู้นะค่ะ แฟนปลุกเราลุกข้ามตัวตลอดเลย ไม่มีอาการแพ้มากจนอ้วกเลยค่ะ

แพ้หนักตั้งแต่ประจำเดือนขาดค่ะ ทานอะไรไม่ได้ทานปุ๊บออกปั๊บ อ้วกจนทนเหนื่อย นี้ไม่มีอะไรทำให้หายได้เลยค่ะทำใจอย่างเดียวเลย สู้ๆค่ะ

เราเป็นเหมือนกัน อ้วกจนเข้ารพ.เลย เป็นจนถึง 4เดือนกว่าถึงเริ่มดีขึ้น ลองแบ่งกินทีละน้อยๆแต่บ่อยๆ แล้วก้อลองจิบน้ำขิงดูแก้อาเจียน

ถ้าไม่ไหวไปเข้าน้ำเกลือนะคะ การแพ้ท้องดี แสดงว่าลูกแข็งแรง สู้ๆ กินอะไรได้ช่วงนี้กินไปก่อน น้ำผลไม้ น้ำหวาน กินให้มีแรงก่อน

แม่บ้านนี้ท้องแรก แพ้ตั้งแต่ 7 วีก จน 3เดือนคะ แอดมิทสองรอบ หลังจาก3เดือนมาก็ดีขึ้นมาก อดทนเท่านั่นเลยค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

อดทนนะคะแม่ บ้านนี้แพ้จนเข้า4เดือนไม่มีวิธีไหนทำให้หายแพ้ได้ค่ะ จิบน้ำขิงอุ่นๆก็พอช่วยได้แต่ไม่ได้ทำให้หายแพ้ค่ะ

อดทนนะคะ เราแพ้ยัน4เดือนเลย แต่ตอนนี้ดีขึ้นแต่ยังทันปลาไม่ได้เพราะแพ้หนักมาก ทานของเปรี้ยวเผื่อดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ เข้าเดือนที่ 6 แล้วยังไม่หายแพ้เลยค่ะแม่ .. ก่อนหน้านั้นแอดมิดไป 2 รอบ อดทนนะคะแม่ สู้ๆ ค่ะ

บ้านนี้ก็แพ้ตั้งแต่ 8 w ถึง 19 w เลยค่ะ กินอะไรก็ออกหมด แปรงฟันยังอ้วกเลยค่ะ กว่าจะหายแพ้เกือบแย่ค่ะ

บ้านนี้แพ้ถึง5เดือนแต่ไม่หนักค่ะ อาศัยกินนม กินน้อยๆกินบ่อยๆ กินถั่วแอลมอนด์มีโฟลิคสูงค่ะ