แม่ๆช่วยแนะนำครีมลดลอยแตกลายทีค่ะ

แตกหนักมากค่ะเริ่มแตกตั้งแต่6เดือนเลยค่ะ ทั้งน้ำมันมะพร้าวก็แล้ว น้ำมันมะกอก น้ำมันออยเด็ก ครีมเด็ก ครีมคนท้องหลอดละ700 ไม่รอดสักตัวเลยค่ะ หมอบอกเด็กตัวใหญ่ด้วยค่ะ น้องเป็นผู้ชาย 💖แม่ๆช่วยแนะนำครีมทาท้องหน่อยค่ะมันน่ากลัวมากกแตกทุกส่วน ทั้งรักแร้ ขา ขาหนีบ ก้น สะโพก ท้อง นม

แม่ๆช่วยแนะนำครีมลดลอยแตกลายทีค่ะ
61 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คนจะแตกทาอะไรก็ไม่หายค่ะ บ้านนี้เจอมากับตัว หมดค่าครีมไปหลายพัน ก็แตกเหมือนเดิม แตกเหมือนคุณแม่เลยค่ะ

Post reply image
3y ago

ชื่อครีมอะไรคะแม่ จะตามบ้าง บ้านนี้แตกยับเยินมากค่ะ

คนจะแตกทาอะไรก็เอาไม่อยู่ค่ะแม่ คนจะไม่แตกไม่ทาอะไรก็ไม่แตก อย่าไปเชื่อเค้าบ้านนี้เจอมาหมดแช้ว

3y ago

จริงค่ะท้องแรกท้องใหญ่มากไม่ได้ทาอะไรเลยแตกค่ะรอยเล็กๆขาว ไม่ได้แตกแบบนี้ ส่วนตัวเราคิดว่าเป็นกรรมพันธุ์นะคะ

ส่วนตัวใช้ตัวนี้ค่ะ ผสมกับออย แล้วก็น้ำมันมะพร้าว โบกเช้าเย็นจัดเต็มไปเลย https://shp.ee/9wnj4j8 ตอนนี้36 วีคแล้วยังรอดอยู่

อ่านเพิ่มเติม

ถ้ามันจะแตกครีมดีขนาดไหนแพงขนาดไหนก็แตกค่ะทำใจอย่างเดียวเดี๋วลูกคลอดเค้าจะจางเป็นรอยสีขาวเองค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมา 15-16 โล ตอนนี้ 32w3d แล้ว ขาแตก ใต้พุงแตก ตูดแตก ยับมากไม่เคยเกา ไม่เคยคัน ทาทุกครีมละคะแม่ 😆

ก่อนท้องคุณแม่ได้ใช้ครีมทาผิวขาวอะไรแบบนั่นไหมคะ พอดีแผลที่แตกเหมือนแผลที่ใช้สารสะเตอลอยเลยคะ?

3y ago

ไม่เคยใช้ครีมผิวขาวหรือเร่งผิวขาวเลยค่ะใช้แต่ของเบบี้มายกับเภสัชมาตลอดเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่เคยแตกเลยท้องสองแล้วใช้ครีมทาตัวธรรมดานี่แหละสงสัยน่าจะเป็นที่ผิวของแต่ละคนค่ะ

โดยส่วนตัวจะแตกครีมอะไรก็ช่วยไม่ได้จ้าลองมาทุกตัวเหมือนกันเอาไว้มีตังค่อยไปเลเซอร์

ลองหาชื้อมาใช้นะคะ ไม่รู้ว่าจะช่วยได้ทันไหม แต่ท้องเรา5เดือนแล้วยังไม่เห็นลายเลยคะ

บ้านนี้เริ่มแตกตอน7เดือนค่ะ แตกมาเรื่อยๆ ไม่มีหยุดยั้ง 5555 แต่ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะ