42 ตอบกลับ

32 week 2600 แต่อันนี้คือหมอบอกลูกตัวใหญ่ มีสาเหตุมาจากพ่อตัวใหญ่ด้วย และรกดูดสารอาหารเก่งอีก ตัวแม่ไม่ได้โด๊ปอะไรค่ะ อายุก็ 39 แล้ว แต่พยายามทานโปรตีน ผัก ผลไม้ อาหารมีประโยชน์ทุกมื้อ บางทีหิวๆ จะเอาไข่ต้มมาทาน ตอนนี้กลายเป็นกังวลว่าจะคลอดยากค่ะ... ของคุณ ถ้าคุณหมอไม่ได้ว่าอะไร ลูกตัวเล็กแต่แข็งแรงก็โอเคนะคะแม่ มาโตข้างนอกดีกว่าค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ 32w นน.ลูก 1500 หมอบอกเกือบจะตกเกณฑ์​แล้ว เป็นเบาหวานต้องคุมอาหารด้วย นน.แม่ขึ้นแค่ 3 โลเองค่ะ ตอนนี้หมอเบาหวานให้ทานจองทอดๆมันๆ พวกไก่ทอด กับอาหารเสริมค่ะแม่ ส่วนน้ำกินวันละ 3-3.5 ลิตร ไข่วันละ 4 ฟอง ค่ะ

ไปหาหมอเดือนที่แล้ว30wน้ำหนักแค่12000+เองค่ะต่อจากนั้นมากินทุกอย่างสรุปน้ำตาลขื้นรอดูอีกทีพรุ่งนี้ว่าน้ำหนักน้องจะขื้นไหมเพราะที่บ้านมีแต่คนบอกท้องเล็ก

ไปหาหมอล่าสุดตอน31+3 น้องน้ำหนัก1900 แม่บ้านนี้เน้นนมเป็นหลัก ตอนนี้33+3แล้วไม่รู้ว่าน้องน้ำหนักเท่าไหร่ แต่น้ำหนักอิแม่ตอนนี้ขึ้นมา9โลแล้วค๊าาา🥲😅

TapFluencer

ตอน 32วีค หนัก 1800ค่ะ ตอนนี้34วีคแล้วค่ะ กำหนด1กย ทางนี้ทานปกติค่ะ ไม่ได้เน้นอะไรเป็นพิเศษ แต่หลังจาก34วีคไป จะเริ่ม ทานไข่ต้มวันละ2ฟองค่ะ

บ้านนี้34+4wค่ะน้ำหนักน้อง2105กรัม แม่บ้านนี้ไม่ค่อยบำรุงสักเท่าไหร่ค่ะส่วนมากตอนเย็นจะกินนมแลคตาซอยไม่ก็น้ำเต้าหู้ค่ะ

บ้านนี้ตอน 32w น้องหนัก 2200 กรัม ปัจจุบัน 34w น้องหนัก 2548 กรัม แม่ดื่มน้ำเต้าหู้ทุกเช้า เย็นดื่มนมแลคตาซอยหรือดีน่างาดำค่ะ

บ้านนี้33week +3 นน.1800 ตกเกณฑ์​ หมอสั่งเพิ่มกิน6-7มื้อ แม่เป็นเบาหวานด้วย หมอบอกน้องตัวเล็กมาก กินเท่าไหร่ก็ไม่ลงลูก

บ้านนี้ 33 w น้องราวๆ 2400 ค่ะ แม่ทานอาหารปกติ ไม่ได้บำรุงอะไรเป็นพิเศษ ทานเท่าไหร่ลงพุงลงลูกหมดเลยค่ะ

บ้านนี้ตอนไปหาหมอล่าสุด 30 วีค นน น้อง 1400 หมอบอกอยู่ในเกณฑ์อยู่ค่ะ แต่แม่ก็กลัวน้องตัวเล็ก