คนแก่ชอบทำเสียงดังกับลูก

เวลามีคนแก่มาเล่นกับลูกเรา ตอนลูกเราเผลอก็จะทำเสียงดังเช่น ตะโกน กระทืบเท้า ตบมือ ร้องเสียงดัง ตอนลูกเราได้ยินคือตกใจร้องไห้จนตัวสั่นทุกครั้งเลยค่ะ ตั้งแต่เกิดจนตอนนี้ก็ยังชอบมาตะโกนใส่ลูกเรา ทั้งตอนหลับและตื่น เราบอกไปหลายรอบแล้วว่ามันจะช็อกเพราะแฟนเรา(หลานเขา)ตอนเป็นเด็กก็เคยตกใจจนช็อกหัวใจหยุดเต้นมาแล้ว เขาก็บอกเราว่า ต้องเสียงดังๆสิ จะได้ชิน แล้วก็มาว่าเราอีกค่ะว่าทำไมเล่นกับลูกเบาจัง เรากลัวลูกเราช็อกเหมือนแฟนเรามากค่ะ แต่ทำอะไรไม่ได้ บอกก็โดนด่าโดนว่า บอกเราว่าแฟนเรายังรอดมาได้ เราควรทำไงดีคะ หรือว่าเด็กควรเล่นเสียงดังๆแบบที่เขาว่าจริงๆ😔

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แก่แต่อายุจริงๆ😅