23 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้เริ่มแพ้ตอน 5 สัปดาห์ค่ะ พีคสุดราวๆ 8-9 สัปดาห์ ซึ่งในคนที่แพ้ ช่วง 8-9 สัปดาห์จะเป็นช่วงที่อาการมักจะชัดและเยอะ เป็นไปตามฮอร์โมนค่ะ ส่วนใหญ่ 13-14 สัปดาห์ อาการแพ้ก็จะหายค่ะ

เราก็แพ้ตอน 8 w เหมือนกันค่ะ ท้องแรกด้วยทานข้าวไม่ได้เลยต้องหาอย่างอื่นทานแทน พอเข้า วิคที่ 10 เท่านั้นละค่ะทานไม่หยุดเลย 5555 สู้นะคะ ตอนนี้ 27 wคะ

ท้องแรกแพ้ตอน3เดือน ท้องสองแพ้ตอน5-6เดือน ท้องสามแพ้เร็วมากค่ะ 1-2เดือนแรก+พะอืดพะอมกินอะไรไม่อร่อยจนถึงทุกวันนี้ ตอนนี้37+2week

แพ้ตั้งแต่รอบเดือนเลื่อนได้10วันแล้วตรวจขึ้น2ขีดค่ะ ณ ปัจจุบัน 34วีคก็ยังแพ้อยู่ค่ะ #ท้องสามแพ้เหมือนสองท้องแรกเลยค่ะ

6-12 วีคค่ะบ้านนี้ หนักตอน 9-11

บ้านนี้เเพ้ตั้งเเต่4 วีค ตอนนั้นไม่รู้ว่าท้องด้วยซ้ำ กินอะไรไม่ได้เลย ตอนนี้ก็ยังไม่หายเลย หนักขึ้นกว่าเดิม

บ้านนี้เเพ้เเต่6วีคเลยค่ะอย่าไปสนไม่เคยท้องหรอถึงไม่รู้หายเเพ้ตอน4เดือนตอนนี้5เดือนเเล้วหายเเพ้เเล้ว

จริงๆเราแพ้ท้องน่าช่วง4weekเลยค่ะ มีอาการมาตลอด แต่มารู้ว่าตัวเองท้องตอน11weekค่ะ ปัจจุบัน 29 weekแล้ว😂😂😂

บ้านนี้แพ้ตอน7weekค่ะตอนนี้12weekแล้วหายแพ้แล้วค่ะกลับมากินได้ปกติค่ะ

คนพูดแบบนี้น่าจะเจอกับตัวว่าแพ้ท้องทรมานแค่ไหน

แพ้ตั้งเเต่ 8 วีคเหมือนกันคะรากยาวถึง 3 เดือนกว่า