รู้สึกผิดมากที่คิดจะเอาลูกออก

เราเคยคิดจะเอาลูกออก เพียงเพราะเป็นพาหะ เลือดจาง กลัวว่าเค้าจะไม่แข็งแรง ไม่ครบ ฟังคนนั้นที คนนี้ที ตอนท้องเลิกกับแฟน แต่เรากลัวบาปมาก เราทำไม่ลง จนคลอด เค้าแข็งแรงมาก จนตอนนี้เค้าได้ 2 เดือนแล้ว เลี้ยงง่ายมากค่ะ ไม่งอแง สมกับที่เขาอยากมาเกิดจิงๆ เราอยู่กับลูกแทบจะไม่จับมือถือเลยนอกจากจะเอามาถ่ายรูปเค้า พอนึกย้อนไปตอนที่เราคิดจะเอาเขาออก ทุกวันนี้ยังรู้สึกผิดไม่หาย จ้องลูกเวลาลูกหลับได้แต่พูดในใจว่า แม่ขอโทษ แม่ขอโทษ ? สัญญาว่าจะเลี้ยงให้ดีที่สุดค่ะ อยากเล่าประสบการณ์ให้แม่ๆฟังค่ะ เรื่องบางเรื่องถึงแม้ว่าจะไม่ได้ทำจิงแต่มันตามหลอกหลอนเราจนปัจจุบัน

225 ตอบกลับ

แค่คิดผิดแต่เราไม่ได้ลงมือทำอย่าไปคิดมากเลยค่ะ เลี้ยงเค้าให้ดีที่สุดทดแทนที่แม่เคยคิดจะทิ้งลูก😥

แม่บ้านนี้ เปนโรคธาลัสซีเมียเลยคะ สามี เปนพาหะ กังวลมาก พอได้เจาะน้ำคร่ำตรวจ ผลออกมาปกติ ดีใจมากๆคะ

คะ😊😊😊

น้องน่ารักมากค่ะ คุณแม่อย่ารู้สึกผิดเลยค่ะเพราะสุดท้ายก็ไม่ได้ทำ น้องได้เกิดมาแข็งแรงน่ารักดี

เราก็เคยคิดค่ะเพราะอายุยังน้อยยังอยากเรียน ตอนนี้32wเเล้วตั้งใจจะดูแลเค้าให้ดีที่สุด สู้ๆนะคะ

เราก้เป็นพาหะคะ ตอนนี้ลูกเรา 11 ขวบแล้ว เคยมีคนบอกให้เอาออกเหมือนกัน แต่เรายืน1 คะ ลูกเราเนาะ

ใช่ค่ะแม่ รักตั้งแต่รุ้ว่าจะมีเค้า ไม่น่าเชื่อเลย

VIP Member

ใช่คะเหมือนกัน บ้านนี้ห่างกับคนโตเกือบ15ปี พอคลอดน้องแล้ว รักมากเลย เลี้ยงง่ายไม่งอแง

VIP Member

แม่คิดถูกแล้วจ้าที่ไม่ทำ ลูกน่าชังมากๆ เลย ขอให้แข็งแรงและเลี้ยงง่ายๆ ตลอดไปนะคะ🥰❤️

คุณแม่ทำถูกแล้วจ้า ลูกนี่แหละคือหัวใจสำคัญ ทำให้เรามีแรงสู้กะทุกอย่าง สู้สู้นะคะ

VIP Member

ลูกน่ารักน่าชังมากๆค่ะ ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงเป็นกำลังใจให้คุณเเม่สู้สู้นะค่ะ

ลุกคือแก้วตาดวงใจ ลุกน่ารักมากเลยค่ะ สุ้ๆนะค่ะคุณแม่ เรามีอีก1ชีวิตที่ต้องดูแล