4 ตอบกลับ

บ้านนี้มาม่าด้วย คัพโจ๊ก เป็นอะไรที่ชอบมากค่ะ แต่อาหารพวกนี้กะคนปกติก็ไม่ค่อยดีเท่าไรแล้ว เราท้องก็ทานได้นานๆทีค่ะ เราเคยอ่านเจอว่าพวกอาหารกึ่งสำเร็จรูปถ้าทานมากเกินไปส่งผลต่อการเจริญเติบโตของทารก แต่ส่วนตัวคิดว่าทานนิดหน่อยไม่มีผลเสียเท่าคนที่ดื่มแอลหรือสูบบุหรี่แน่นอนค่ะ แม่ก็ทานแค่ตอนที่อยากแบบทนไม่ไหวน้า และมื้ออื่นก็พยายามทานให้ครบ5หมู่เอาค่ะ ✌️✌️

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

เรารู้สึกอยากกิน แต่พอจะกินจริงๆคือเหม็นมาก ยิ่งกับข้าวที่มีส่วนผสมของเนื้อสัตว์ ก่อนหน้านี้ก่อนกินจะใช้พิมเสนน้ำทาจมูกให้ไม่ได้กลิ่นคาว กินได้ปกติ แต่ตอนนี้พิมเสนน้ำเอาไม่อยู่แล้วค่ะ เหม็นข้าว กับข้าว ก๋วยเตี๋ยวที่เคยโปรดปราน กินได้แต่ผลไม้กับขนมหวานนิดหน่อย พยายาม ทานนมเสริมค่ะ

ทานหลายอย่างเลยค่ะ วนไป แอนมัม ตราหมี ดีน่า นมแพะ เอนฟ่ามาม่า นมอัลมอนด์ แอนมัมแบบนมเปรี้ยว(ตั้งแต่ท้อง แม่เป็นคนขี้เบื่อค่ะ ไม่ค่อยกินซ้ำกันเลย5555)

เป็นเหมือนค่ะ​ ตอนนี้12วีค5วัน​ เบื่ออาหารมาก​อยากกินเเต่พวกขนมค่ะ

ใช่ค่ะ ใจนึงก็อยากฝืนเเต่ก็ไม่ไหวจริงๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

คุณเเม่ได้สอบถามคุณหมอบ้างไหมคะ