32 ตอบกลับ

ส่วนตัวเลือก รพ.รัฐ ค่ะ แต่ฝากพิเศษ และ ห้องพิเศษ เอาค่ะ

ถ้ามีเงินก็รพเอกชนคะเราฝากรพรัฐคะงบน้อยคะ

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงิน เอกชนดีกว่าค่ะ

เอกชนมันต้องดีกว่ารัฐอยู่แล้วค่ะ

ถ้ามีกำลังทรัพย์แนะนำเอกชนค่ะ ☺️

เอกชนดีกว่าอยู่แล้วค่ะ

เอกชนค่ะ

เอกชนค่ะ

VIP Member

รัฐคะเพราะหมอที่ทำคลอดเป็นหมอคนเดียวกับคลีนิกอยุ่แล้วเค้าต้องดูแลเราดีอยุ่แล้วและรพ.รัฐถ้าแม่มีสิทธิบัตรทองก็คลอดฟรีประหยัดด้วยเก็บตังไว้เลี้ยงลุกดีกว่ารายจ่ายรออยุ่อีกเยอะ

สำหรับเรา รพ.ที่เดินทางสะดวกค่ะ ของเรารพ.รัฐใกล้บ้าน เราฝากพิเศษคลินิกที่คุณหมอประจำอยู่รพ.นั่นค่ะ สะดวกดี ค่ะ พอดีของเราใช้สิทธิเบิกตรง แล้วก้ ประวัติเยอะค่ะ ทั้งแท้ง ทั้งคลอดก่อนกำหนด ไปรพ.เอกชนก้ไกล ฝากคลินิกหมอรัฐ ดีตรง ตรวจคัดกรองดาวน์ไม่เสียเงินสักบาทเหมือนเอกชน ก้ไปรพ.รัฐ แค่ตอนตรวจเลือดกับตอนคลอดเลยค่ะ หมอก้ดูแลดีค่ะ ตอนคลอดก้แค่จ่ายค่าฝากพิเศษไม่กี่พัน ซาวทุกเดือน มีปัญหา โทหาปรึกษาได้ตลอดเวลาค่ะ