หายใจไม่ค่อยสะดวก

เราท้องได้ 26 week มีแม่ท่านไหนหายใจไม่คล่อง ไม่อิ่มบ้างไหมค่ะ เราเป็นค่ะ ต้องดมยาดมบ่อยๆ

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

28w5b บ้านนี้ก่อเป็นค่ะ ทรมานมากเดินนิดเดียวก่อเหนื่อย หายใจไม่เต็มปอด ถามหมอมาแล้วค่ะหมอบอกปกติ เพราะท้องเรามันขยายตัวค่ะ และอีกอย่างลูกน่าจะโดนปอดเลยหายใจลำบาก😊

บ้านนี้ หมอให้พกยาพ่นเลยค่ะ ... เป็นหอบอยู่แล้ว พอท้องนี่ยิ่งหนักเลยค่ะ

Post reply image
4y ago

สู้ๆนะคุณแม่

บ้านนี้ก็เป้นค่ะ ยิ่งท้องใหญ่ยิ่งหายใจไม่ค่อยอิ่ม

ตอนท้องก็เป็นเหมือนกันค่ะพกยาดมทีละ3อัน5555

ตอนท้องก็เป็นค่ะ พกยาดมเหมือนกัน

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ต้องพกยาดม

บ้านนี้พกยาดมติดตัวตลอดค่ะ

นอนไม่หลับเหมือนกันมั้ยคะ

4y ago

มีบ้างค่ะ บางทีปวดขา ต้องให้สามีลุกขึ้นมานวดให้

VIP Member

เป็นอยู่ค่ะ อึดอัดมาก

เป็นเหมือนกันจ้า