41 ตอบกลับ

ระวังเบาหวานนะคะ ถ้าเสี่ยงเป็นต้องควบคุมอาหารและมีผลต่อลูกในท้องด้วยนะคะ ลดๆบ้างก็ดีค่ะ

ติดเหมือนกันเลยแต่หยุดเปลี่ยนเป็นกินโฟรโมสต์รสช๊อกโกแลต กับรสนมเย็นแทน​ลองดูนะค่ะ

VIP Member

ติดเหมือนกันค่ะ บางทีกินวันล่ะ3แก้วเลย แอบกลัวเป็นเบาหวานขณะคั้งครรภ์เหมือนกัน55555

VIP Member

อาจจะไม่มีผลกับลูกแต่น่าจะมีผลกับคุณแม่นะคะ ระวังเรื่องเบาหวานนะคะ เป็นห่วงคะ

บ้านนี้ติดของหวานๆค่ะ กินข้าวเสร็จต้องกินของหวานเลยค่ะ ใกล้คลอดแล้วค่ะ

ระวังแค่เบาหวานก็พอคะ บ้านนี้ก็กินทุกวันแต่เน้นสั่งหวานน้อยแทนคะ

ระวังเป็นเบาหวานนะคะ เพราะเราก็ชอบจนเป็นเบาหวาน หมอสั่งงดเลยคะ

บ้านนี้เป็นเบาหวานคะ แต่ขาดไม่ได้เลยคือ โกโก้ไข่มุข ซื้อทุกวันคะ

จริงๆคุมได้เช่นกันแต่งดของหวานหมดเลย 😭

ไม่ควรกินบ่อยน่ะค่ะ อัตราเสี่ยงเยอะ ทำให้เป็นโรคเบาหวานได้ค้ะ

บ้านนี้มีความเสี่ยงเป็นเบาหวานเลยอดกินเลยอยากกินเหมือนกัน