23 ตอบกลับ

คุณแม่ไปหาหมอนะคะ ของเราเป็นข้างใน หมอบอกมีเลือดออก สีเดียวกันเลย แต่ไม่ไหลออกมาข้างนอกแบบนี้ ถ้าไม่ไปตรวจ เพราะมีผื่นคัน ที่งามขา ก็คงไม่รู้ คุณหมอขอดูภายในด้วย คุณหมอบอกมีเลือดออก แต่ของเราหมอบอกโชคดีมาก มดลูกปิดเอง ไม่ต้องกังวน เลือดไม่ไหลออกมาแล้ว ทำงานได้ปกติ ส่วนคุณแม่ควรไปตรวจโดยเร็วที่สุด อย่าชะล่าใจค่ะ

ระวังหน่อยนะค่ะอันตรายค่ะ แนะนำไปหาหมอค่ะ เราก้อเคยเป็นนะแบบนี้ เป็นตอน23วีค เเต่เราก้อต้องเสียลูกเพราะหมอคลีนิคบอกปกติ

หมอไม่ฉีดยากันแท้งให้เหรอค่ะ

ไม่ใช่ตกขาวนะคะรีบไปหาหมอด่วนเลยแม่บ้านนี้เคยเป็นค่ะไปหาหมอช้าก็เลยเสียลูกไป...เสียใจจนถึงทุกวันนี้ค่ะ

เคยเป็นค่ะ ตั้งแต่ 4 วีค ถึง 9 วีค สีน้ำตาลออกทุกวัน หมอฉีดยากันแท้งให้ 1 เข็ม ปัจจุบัน 8 เดือนแล้วค่ะ

แม่ไปหาหมอเถอะค่ะ อาจจะแท้งคุกคามได้. เพราะแม่บ้านนี้ท้องแรกแบบนี้เลย สุดท้ายก็เสียน้องไปค่ะ

อันตรายค่ะแม่คนท้องไม่ควรมีเลือดออกบ้านนี้เป็นอย่างนี้มาแล้วค่ะเสี่ยงแท้งคุกคามนะคะแม่

เสี่ยงแท้งคุกคาม หาหมอค่ะ เราเลือดออกแบบนี้ ไม่มาก ชะล่าใจสุดท้าย แท้งค่ะ

ถ้าคิดในแง่ดีคือเลือดประจำเดือนเก่า คิดในแง่ร้ายคือแท้งคุกคาม

ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแต่ออกไม่เยอะแค่จุด2จุดจะอันตรายไหมค่ะ 36W5วัน

เราก็เป็นมูกเลือด36+5ไปหาหมอปากมดลูกเปิด1เซนหมอให้กลับบ้าน

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะวันนี้แม่มาหาหมอแล้ว..รอหมอค่ะ