11 ตอบกลับ

เกลียดค่ะ แต่เกลียดแม่ผัว สรรหาไก่เป็ดแพะอะไรนักไม่รู้มาเลี้ยง แต่ไม่พ้นเราต้องมาคอยวิ่งตามวิ่งไล่มันเวลาแหกคอกออกมา นึกๆอยากจะเบือหั้ยตายหั้ยหมดแต่กลัวลูกบาปนี่แหระเลยต้องทน

เราก็เป็น เกลียดมาก หมาที่แฟนเอาเลี้ยง ปากเปาะเห่าไม่รู้เรื่อง เวลากลางคืน เวลากลางวันที่เราพักผ่อน ชอบเห่า แถมยังเข้าไปขี้เยี่ยวในห้องน้ำอีกค่ะ เยี่ยวเหม็นมากจนปวดหัวจะอวกเลย

มีคะ เกลียดแมวมาก คือมากสุดๆๆ ทั้งเยียวใส่ ของ รองเท้า ผ้า กล่อง พาแมวอื่นมาเยี่ยวอีก แมวที่รุ้ความกับตาย แมวคนอื่นมาฝากเลี้ยงกับเหี้ย กลิ่นเยี่ยวแมวคือฉุนมาก

เราหงุดหงิดเสียงมันมาก ยิ่งเป็นเเมวให้กินเท่าไรก็ไม่พอ แมวก็ร้องไม่รู้ร้องทำไมให้ข้าวเเล้วบางทีให้ไม่กิน ขโมยกินในตู้กับข้าวแทน

บ้านนี้ไม่เกลียดคะแต่เกลียดขี้หน้าแฟนแทนเห็นหรือเจอหรือเวลาอยู่ใกล้แล้วรำคาญหงุดหงิดเบื่อขี้หน้ามาก

เป็นเหมือนกันค่ะบางทีลืมแตะแมว บางทีก็ตีลืมไปว่าเราท้องอยู่ค่ะ บางทีก็นึกสงสาร บางครั้งก็ไม่ชอบ แมว

เกลียดค่ะ เกลียดทุกคนที่ขัดใจ เหมือนเห็นแก่ตัว แล้วก็เอาแต่ใจขึ้นค่ะ

เราก็เป็นคะพาลเกลียดแฟนที่เอามาเลี้ยงด้วย 😓

เป็นค่ะ เกลียดมาก ขัดหูขัดตาไปหมด

Super Mum

อยู่ให้ไกลๆ ค่ะแม่