478 ตอบกลับ

ทำไมผู้ชายมันทำแบบนี้ละคะ รู้ทั้งรู้ว่าเราท้อง รู้ทั้งรู้ว่าในท้องลูกมัน เลวไปไหมคะ ไม่เป็นคะเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวมันก็ไม่ได้ยากขนาดนั้น พ่อแม่พี่น้องเราก็มี อย่าไปสนคะถ้ามันทิ้งลูกทิ้งเมียได้มันไม่ใช่คนแล้วคะ สู้ๆนะคะคุณแม่

กำลังใจของแม่ ก็คือ สิ่งที่อยู่ในก้อนกลมๆ ตรงท้องแม่นะ 🤰🏼💓 คุยกับเขา ยิ้มกับเขา หัวเราะกับเขา เขาคือสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับเรา ให้แม่มองโลกในแง่บวกเยอะๆ แล้วพาลูกผ่านไปให้ได้นะคะ เขาพร้อมลืมตาออกมาอยู่ข้างคุณ ✌🏼✌🏼 สู้ๆนะคะ ☺️

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้เชื่อว่าเราจะเป็นทั้งพ่อและแม่ที่ดีให้กับลูกได้ ที่ดีไม่ใช่ดีกว่าคนอื่นนะคะ ที่ดี ดีในแบบของเรา ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ เรามีของขวัญล้ำค่าอยู่ในมือ ขอให้แม่สู้ๆและมีความสุขในทุกๆวันนะคะ

สู้ๆค่ะแม่ อย่าไปเสียใจจนเสียศูนย์นะคะแค่ผู้ชายคนเดียวที่ไม่เห็นคุณค่าในตัวของแม่และลูก เราต้องอยู่และสู้เพื่ออีกคนที่กำลังจะลืมตามาดูโลก วันนึงแม่จะเข้าใจว่าดีแล้วที่เค้าทิ้งเราไปไม่งั้นเราคงไม่มีความสุขเท่านี้

สู้ๆนะคะ เราคิดว่ามันไม่ง่ายเลยที่จะผ่านอะไรแบบนี้ไปได้ แต่สู้เพื่อตัวเล็กนะคะคุณแม่ ถ้าครอบครัวคุณแม่ยังอยู่ข้างๆก็ไม่ต้องแคร์หรอกค่ะพ่อเด็กแบบนี้ มันอาจจะเหนื่อย หรือท้อบ้างแต่คุณแม่ก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เราเคยผ่านมาแล้ว ถูกแฟนทำร้ายร่างกาย ตอนท้องบ่อย และก็เลิกกัน ทำให้เราเครียสจนคลอดก่อนกำหนด อายุครรภ์ประมาณ 7 เดือนกว่า นั่งแท็กซี่ไป รพ.คนเดียว อดทนทุกอย่าง ท่องไว้ค่ะ เพื่อลูก ตอนนี้ น้อง 7 ขวบแล้ว เป็นกำลังใจให้นะคะ

VIP Member

ปล่อยเขาไปแม่รู้ว่ามันยากแต่แม่ต้องอดทนเพื่อน้องในท้องแค่คนที่เค้าใม่รักเราคนเดียวทำใจยากสักหน่อยแต่อีกไม่นานจะดีขึ้นค่ะคนที่รักแม่ที่สุดไกล้จะได้ออกมาอยู่กับแม่แล้วแม่บ้านนี้ขอเป็นกำลังใจไห้แม่นะคะ👧👶

เราแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ยากค่ะบอกเลย แต่จะยากกว่าค่ะถ้ามีพ่อของลูกที่ชวนประสาทแดกทุกวันค่ะ เลี้ยงลูกก็เครียด+เหนื่อยพอแล้ว อย่าให้คนอื่นมาทำให้เราเครียดเพิ่มเลยค่ะ เดี๋ยวเราจะเผลอเครียดใส่ลูกซะเปล่า สู้ๆค่ะ

ไม่ยากเลยค่ะ แค่เห็นหน้าลูกก็มีความสุขแล้วค่ะ อาจจะมีเหนื่อยๆบ้าง แต่พอคิดถึงลูกเห็นลูกนอนดุ๊กดิ๊กอยู่ใกล้ๆก็มีกำลังใจแล้วล่ะค่ะ ถึงมันจะดูยากในช่วงแรกถ้าเราเข้มแข็งเราก็จะผ่านมันไปได้ค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

เชิ่ดๆไว้นะคะคุณแม่ คิดซะว่าเป็นโอกาสหาพ่อใหม่ดีดีให้ลูก บ้านนี้เหนื่อยใจกะพ่อมันมากอยากเอาไปเทิร์น5555555 แรกๆมันอาจจะเหนื่อยแต่ขอให้ทุกอย่างเข้าที่โดยเร็วนะคะ ต้องเข้มแข็งนะโนสนโนแคร์