14 ตอบกลับ

บ้านนี้ตั้งแต่คลอดอีก6วันจะ11เดือนแล้วยังไม่เคยได้หลับยาวเลยค่ะน้องเป็นผื่นตามข้อพับคันค่ะตื่นบ่อย ต้องกินนมถึงจะหลับต่อโชคดีที่คุณแม่ไม่ได้ทำงานค่ะทำแต่งานบ้านแต่ก็เหนื่อยมากค่ะน้องกำลังซนด้วย

น้องเริ่มนอนยาวได้ตอน3-4เดือนจ้าแม่แต่ถ้าให้ดีเริ่งฝึกน้องตั้งแต่3เดือนเลยค่ะบ้านนี้3เดือนน้องนอนยาวแล้วค่ะนอน4ทุ่มตื่นอีกที่6โมงเช้าเลยจ้า

ขอบคุณมากๆค่ะ จะลองวันนี้เลย

บ้านนี้2 เดือน อยู่ๆวันนึงลูกก็นอน4 ทุ่ม ยัน ตี 5 เลย แล้วหลังจากนั้นก็นอนยาวทุกวันจนตอนนี้จะ5 เดือนแล้วค่ะ มีตื่นกลางดึกบางวัน น่าจะหิวนม

VIP Member

บ้านนี้2เดือนกว่านอนยาวแล้วค่ะ ตื่นมากินนมยังหลับตาหลับต่อเลย บางทีร้องเสยๆแต่หลับคาเต้าไม่กิน

VIP Member

บ้านนี้นอนยาวตอน4เดือนกว่าๆค่ะ ตื่นก็6โมงเช้า ทั้งคืนไม่ตื่นมากินนมเลย

บ้านนี้2เดือนค่ะ หลับถึงตี5 ค่ะ แม่ก็เต็มอิ่มไปด้วย💕

ที่บ้านจะให้เข้าห้องเวลาเดียวกันซ้ำๆทุกวันค่ะห้ามเลยเวลานะคะ เดี้ยยวน้องจำไม่ได้ค่ะ เปิดไฟสลัวๆ ที่บ้านเปิดเพลงโมสาร์ทกล่อมน้องค่ะ :) ให้กินนมจนน้องอิ่ม เลยค่ะ พยายามอย่ามีเสียงรบกวนหรือรบกวนน้อยที่สุดค่ะ อีกทางนะคะจะให้น้องหลับยาวคือเปลค่ะ แม่ใช้เปลไฟฟ้าแกว่งน้องค่ะ น้องจะตื่นกินนมอีกที่ ตอนสี่ทุ่มค่ะก็ให้นมในเปลค่ะน้องก็กินดูดพอให้ตัวเองหลับ แม่ก็อุ้มน้องขึ้นเตียง เลยจ้า น้องก็หลับถึงเช้าเลยค่ะ ช่วงแรกก็จะยากๆหน่อยนะคะอุ้มน้องน้องตื่นค่ะ ทำแบบนี้เป็นประจำ ได้ผลจ้า

VIP Member

บ้านนี้นอนยาวตอน4เดือนกว่าๆค่ะ ตื่นก็6-7โมงเช้าเลย

4 เดือนหน่อยๆ ค่ะ หลับยาวจนถึงเช้า ถูกใจแม่มากๆ

VIP Member

นานสุด 3 ชม. เหมือนกันค่ะ 4 เดือน 10 วัน

ฝึกทารกค่ะ​ ต้องค่อยๆ​ ฝึกกันไป