อาบน้ำ

เด็กๆแต่ละบ้านเลิกอาบน้ำอุ่นกันตอนไหนบ้างคะ

12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้หลังคลอด 1 เดือนค่ะ พออาบน้ำเย็นก็อาบบ่อยขึ้นเลยค่ะ 2 - 4 ครั้งต่อวัน แต่ถ้าฝนตกอากาศเย็นก็อาบวันละครั้งค่ะ น้องค่อนข้างแข็งแรงไม่เคยป่วยเลย มีแค่ตัวร้อนหลังฉีดวัคซีนนิดหน่อย

VIP Member

บ้านนี้ 4 เดือน 17 วัน เช้าอาบน้ำอุ่น กลางวันอาบน้ำอุณหภูมิปกติ เย็นถ้าอากาศเย็น หรือฝนตกจะอาบน้ำอุ่นค่ะ แต่ถ้าอากาศปกติก็จะอาบน้ำอุณหภูมิปกติค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เลิกตอน3เดือนค่ะ อาบน้ำอุณภูมิปกติ อากาศเย็นแค่ไหนก็เปิดก็อกอาบเลย เขาก็อาบได้ ไม่งอแง

VIP Member

ไม่เคยอาบน้ำอุ่นค่ะ หมอผิวหนังจะไม่ให้เด็กอาบน้ำอุ่นเลยค่ะ ให้ใช้น้ำอุณหภูมิปกติค่ะ

บ้านนี้ดูที่อากาศค่ะแม่ อากาศเย็นๆ ฝนตกก็อาบอุ่นหน่อย อากาศร้อนๆ ก็อาบเย็นหน่อย

ไม่ได้เลิกค่ะ เพราะเราดูที่อากาศเป็นหลักจ้า

VIP Member

3เดือนค่ะ หลังจากนั้นให้อาบน้ำอุณหภูมิปกติ

บ้านนี้1อาทิตย์ค่ะ แล้วแต่อากาศนะค่ะ

3เดือนค่ะ

บ้านนี้ 3 เดือนจ้า