13 ตอบกลับ

เป็นอาการเจ็บครรภ์เตือนค่ะ ให้คุณแม่ลองบันทึกความถี่ของอาการเจ็บดูนะคะ ถ้าถี่ขึ้นต้องรีบไป รพ.ค่ะ ปกติวันกำหนดคลอดจะครบ40วีค แต่เราสามารถคลอดได้ตั้งแต่ครบ38วีคเพราะทารกจะสมบูรณ์และพร้อมคลอดค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้ยังไม่มีอาการอะไรมากมีแต่เจ็บเอว เจ็บจนนอนไม่ได้เลย ถ้าแม่มีอาการเจ็บท้องถ้าไม่ถี่มากก็น่าจะเจ็บเตือนแต่ถ้าใน1ชั่วโมงรู้สึกเจ็บถี่ควรไปหาหมอค่ะ

เหมือนเลยค่ะ...พลิกตัวลุกขึ้นนิลำบากมาก

เราท้องแข็งแต่เป็นๆหายๆ แข็งไม่ถี่ และไม่ทั่วท้อง จะแข็งเวลาน้องขยับตัว ต้องไปหาหมอมั้ยคะ กำหนด 9 มีนา

Super Mum

ถ้าไม่สม่ำเสมอ ก็เจ็บเตือนค่ะ แต่หากเริ่มเป็นจังหวะสม่ำเสมอ และถี่ขึ้นจะคลอดค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

นี้ก็กำหนดคลอด11มีนาแต่ยังไม่รู้สึกอะไรเลยง๊าาา

เจ็บเหมือนกันเลยค่ะ เจ็บเป็นช่วงๆ แต่กำหนด11มีนา

เจ็บเตื่อนค่ะถ้าเจ็บถี่มีน้ำเดินรีบไปหาหมอเลย

เป็นเจ็บเตือนค่ะถ้าเจ็บถี่ๆทุกๆ5นาทีรีบไปโรงยาล

ของเราเจ็บถี่ๆทุก5นาทีค่ะ เเต่น้ำคล่ำไม่ใหลไม่มีมูกเลือดท้องก็ไม่เเข็ง ต้องไปหาหมอแล้วเเหละค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด5มีนา ก็เป็นจ้าเจ็บมา2วันแล้ว

ใช่คะ

แม่อาจรุ้สึกเจ็บเตือนแล้วค่ะ เป็นไปได้ค่ะ