2376 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค่ะ​ น่ารักน่าชังมาก​ แข็งแรงทั้งคุณแม่และลูก​ โตไวเลี้ยงง่ายนะคะ

เมื่อช่วงเย็นเราฉี่ก็มีเลือดปน ปวดท้องเรื่อยๆแต่ทนได้ ปวดๆหายๆท้อง39วีค5วัน

บ้านนี้ 37+4 มีมูกไหลออกมาบ้าง ปากมดลูกไม่เปิด หมอบอกให้รอดูอาการอื่นร่วมด้วย

น้องน่ารักน่าชังมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้ 39w เจ็บท้องหลอกมาได้2วันแล้วค่ะ

สอบถามแม่หน่อยค่ะ ถ้าเราน้ำคล่ำแตกแล้วแต่ยังไม่ไปโรงพยาบาลก้ได้หราคะ ???

ปกติถ้าน้ำคร่ำแตดต้องไป รพ.เลยค่ะ อาบน้ำแต่งตัวใส่ผ้าอนามัยไปรพ.ได้เลย

น้องน่าชังมากค่ะ ถ้าเป็นเราคงไป รพ คั้งแต่เห็นเลือดออกแล้วค่ะ ตื่นเต้น🤣🤣

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้ 39 +2 ยังไม่มีวี่แววเลย ขอให้คลอดง่ายๆแบบนี้ด้วยค่ะ.

ขอให้แม่ทุกคนคลอดง่ายๆนะค่า เป็นกำลังใจให้ค่า❤️

บ้านนี้เจ็บเตือนมาหลายวันเเล้ว เจ็บๆหายๆทรมานมาก ถึงตอนนี้ยังเงียบอยู่เลย

คลอดธรรมชาติเจ็บท้องมากมั้ยคะแม่ บ้านนี้อยากคลอดธรรมชาติ อีกใจก็กลัวเจ็บ

ขอตอบแทนนะคะ สำหรับเราเจ็บมากๆเลยค่ะ แต่ต้องอดทน บอกเค้าว่าคลอดง่ายๆนะลูก แม่อยากเจอใจจะขาดแล้ววว หายใจเข้าออกทนไปค่ะ แต่พอคลอดออกมาได้ก็โล่งมากค่ะ น้ำตาไหลทั้งพ่อและแม่ 5555 คลอดเองหายเร็วมากๆค่ะ คลอดเสร็จเดินไปอาบน้ำเองเลย

อยากคลอดง่ายแบบนี้จังบ้านนี้เหลืออีก5วันยังม่มีวีแววเจ็บเตือนเลยค่ะ