คลอดก่อนกำหนด26+1

เจ็บท้องหน่วงๆปั้นบางเวลา2-3วันติด เมื่อวานมีหมาดขาวกับเลือดไปหาหมอตรวจภายในบอกปัสสาวะติดเชื้อให้ยากลับมาเช้าวันนี้ตื่นมาพร้อมมูกเลือด ไปหาหมอปากมดลูกเปิด8เซนถูกส่งตัวมารพใหญ่ นอนรอคลอดตั้งแต่8โมงถึง14.00ไม่มีอาการอยากเบ่งเลย จนหมอมาตรวจภายในแล้วบอกลองเบ่งเลยเห็นผมลูกบวกกับน้ำคลำแตกเดินเข้าห้องคลอดเองขึ้นเตียงเองเลยคะ หมอยังใส่ถุงมือเตรียมอุปกรไม่เสร็จบอกลองเบ่งเลยเบ่ง2ครั้งน้องก็คลอดออกมาเวลา14.12น. พุธที่26 สิงหา63 ได้ลูกสาวสมใจแม่ แต่น้องต้องใส่สายช่วยหายใจน้ำหนัดแค่1000กรัม เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ คลอดเองสบายมากคะ🙏🏻🥰

245 ตอบกลับ

ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ คุณแม่ก็เช่นกันค่ะ💚

แม่เก่งมากเลยค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงๆ นะคะแม่😇

ขอบคุณมากจ้า

สู้ๆนะคะ. ขอให้แข็งแรงทั้งท้องและแม่นะคะ

น้องดีขึ้นเรื่อยๆคะขอบคุนนะคะ🙏🏻

เก่งจังแม่ม่มีอาการเจ็บท้องเลย ✌️✌️นะแม่

สู้ๆนะคะขอให้น้องแข็งแรงไวๆนะคะแม่

สู้ๆนะคะแม่ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ

ขอบคุณจ้า🙏🏻❤️

อยากเห็นน่าน้องจังเลยค่ะ สู้ๆนะคะแม่🥰❤️❤️

อีก2-3เดือนรอเจอน้องนะคะคุณแม่🥰🙏🏻

ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ

TapFluencer

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่และลุกนะค๊ะ สู้ๆ

ขอบคุณมากนะจ้ะ

ขอให้ทั้งแม่ทั้งลูกสุขภาพแข็งแรงนะคะ 💕