คลอดก่อนกำหนด26+1

เจ็บท้องหน่วงๆปั้นบางเวลา2-3วันติด เมื่อวานมีหมาดขาวกับเลือดไปหาหมอตรวจภายในบอกปัสสาวะติดเชื้อให้ยากลับมาเช้าวันนี้ตื่นมาพร้อมมูกเลือด ไปหาหมอปากมดลูกเปิด8เซนถูกส่งตัวมารพใหญ่ นอนรอคลอดตั้งแต่8โมงถึง14.00ไม่มีอาการอยากเบ่งเลย จนหมอมาตรวจภายในแล้วบอกลองเบ่งเลยเห็นผมลูกบวกกับน้ำคลำแตกเดินเข้าห้องคลอดเองขึ้นเตียงเองเลยคะ หมอยังใส่ถุงมือเตรียมอุปกรไม่เสร็จบอกลองเบ่งเลยเบ่ง2ครั้งน้องก็คลอดออกมาเวลา14.12น. พุธที่26 สิงหา63 ได้ลูกสาวสมใจแม่ แต่น้องต้องใส่สายช่วยหายใจน้ำหนัดแค่1000กรัม เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ คลอดเองสบายมากคะ🙏🏻🥰

245 ตอบกลับ

ขอให้น้องแข็งแรง ได้กลับบ้านเร็วๆ คุณแม่สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากคะอีก2-3เดือนน้องจะได้กลับคะ

ปลอดภัยทั้งแม่และน้องนะคะ อิจฉา คลอดง่ายจัง😅

สู้ๆนะคะขอให้น้องแข็งแรงกลับบ้านปลอดภัยนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่าา ขอให้น้องแข็งแรงไวไวจ้า

สู้ๆนะคะคุณแม่ ขอให้น้องเเข็งเเรงๆนะคะ❤️❤️

ขอให้น้องแข็งแรงค่ะคุณแม่ คุณแม่ก็สู้ๆนะคะ

ดีใจด้วยค่ะ ขอให้แข็งแรงๆทั้งแม่และลูกน้า

ขอบคุณมากคะ🥰

สู้ๆน่ะค่ะ..แม่ ขอให้น้องแข็งแรงและปลอดภัยค่ะ

ขอบคุณคะ

สู้ๆน่ะค่ะคุณแม่ ขอให้น้องแข็งแรงดีน่ะค่ะ

สู้ๆแข็งแรงไวไว ทั้งคุณแม่ และคุณลูกนะค่ะ