34 ตอบกลับ

แค่ปวดตอนจะคลอดค่ะ พอเบ่งออกแล้วจะรู้สึกโล่งมาก ความเจ็บปวดหายไปหมดเลยค่ะ ของเรานอนพักแค่ 2 ช.ม กว่า ลุกขึ้นเดินสบายๆเลยค่ะ

บ้านนี้โดนเร่งคลอดเจ็บมากค่ะ ดีที่ปากมดลูกเปิดเร็ว เจ็บแค่ชั่วโมงเดียว ตอนคลอดไม่เจ็บเท่าไหร่ค่ะ มีหมอกับพยาบาลให้กำลังใจเยอะ

เจ็บตอนปวดท้องอะค่ะ ปวดท้องคือจะปวดมากๆ มากกว่าปวดท้องเมนหลายร้อยเท่า ปวดเหมือนจะไม่ไหว แต่พอน้องออกมาก็หายค่ะ สู้ๆนะคะ

พอถึงเวลาเจ็บคลอด ไม่ต้องกังวลว่ากลัวเจ็บหรอกค่ะ ความอายก็จะไม่มี พอเบ่งลูกออกมาแล้ว ความเจ็บทรมานจะหายไปทันทีค่ะ

เจ็บค่ะ ทรมานตอนมดลูกบีบตัว เหมือนปวดท้องเมนส์ ร้าวลงไปที่หลัง ลงไปต้นขา แต่พอน้องออกปั๊บหายเลย แถมฟื้นตัวเร็วมากๆ

เจ็บค่ะ แต่ความเจ็บและความอดทนของเราต่างกัน ว่าใครเจ็บเยอะใครเจ็บน้อยค่ะ แต่ฟื้นตัวไว หายแล้วหายเลยค่ะ

เจ็บก่อนคลอดค่ะ เจ็บหน่วงๆท้องแข็งเหมือนมีอะไรจะออกมา ตอนคลอดเบ่งเหมือนปวดขี้ ไม่เจ็บมากค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ จะผ่าก็กลัวจะคลอดเองก็กลัว เลือกไม่ถูกเลยค่ะ คิดมากจนนอนไม่หลับ 36 สัปดาห์​ 4 วันแล้วค่ะ

สำหรับเราเจ็บนะ แต่เจ๋บไม่นาน พอคลอดแล้วโล่ง ถ้าเทียบกับตอนผ่าไส้ติ่ง ไส้ติ่งเจ๋บกว่าเยอะเลย

VIP Member

เจ็บมากค่ะ เเต่บ้านนี้รู้สึกว่าเจ็บท้องก่อนคลอดทรมานกว่าตอนคลอดค่ะ