27 ตอบกลับ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

บ้านนี้23 week ท้องเล็กเหมือนกันค่ะโดนบูลลี่เหมือนค่ะแต่แม่ๆ ต้องบำรุงนะค่ะอย่าไปสนใจค่ะ เดียวเครียดนะค่ะ

ขอบคุณคะแม่..ฟังหูขวาทะลุหูซ้ายแล้วคะตอนนี้.ลูกสำคัญสุด

ไม่เล็กนะคะ..ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่เกี่ยวกับขนาดตัวลูกคะถ้า นน น้องตามเกณฑ์ ถือว่า ปรกติคะ อย่ากังวลคะแม่

ขอบคุณมากคะแม่

ท้องใหญ่เล็กไม่สำคัญหรอกค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้อพอ คิดซะว่าหมามันเห่าค่ะ อย่าเก็บมาใส่ใจรกสมอง

ขอบคุณมากคะแม่

ปกติค่าาา ปล่อยป้าแกไปเหอะค่ะ อย่าไปใส่ใจคำพูดแกเลย พาเราจิตตกป่าวๆ ป้าแกคงว่างค่ะ

ออกกว่าแม่บ้านนี้อยู่ค่ะแม่บ้านนี้25วีคเล็กมากตอนนี้32+1แล้วทองแม่ออกแค่นี้เองค่ะ

TapFluencer

ไม่เล็กค่ะแม่เราก็26wท้องเล็กกว่านี้นิดนึงค่ะ แต่ป้าหมอก็บอกน้ำหนักตามเกณฑ์นะคะ

เหมือนกันคะ.ซาวทุกครั้งตามนัดหมอบอกตามเกณดี.มีกำลังขึ้นเยอะเลยคะตอนนี้.ขอบคุณนะคะ

ไม่เลกนะคะ นี่แหละค่ะลงลูกเตมๆ ป้าข้างบ้านแกคงว่างค่ะ อย่าไปสนใจแกเลย

ขอบคุณคะแม่💗.แกคงว่างจริงๆแหละ

ไม่เกี่ยวกับขนาดท้องนะค่ะของเราก็เเบบนี้ลูกออกมาก็ตัวโตเเข็งเเรงคะ

ขอบคุณค่ะแม่.ค่อยสบายใจหน่อยคะ

ท้องก็ใหญ่อยู่นิค่ะไม่เล็กนะบ้านนี้ก็เท่าๆกันนี้ละค่ะ