เคยได้ยินมาว่า คนท้องแก่ให้กินเบียร์เพราะจะได้ล้างไขลูก มันจริงมั้ยค่ะ

92 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่น่าใช่น่ะคะ หมอบอกว่าเด็กปกติควรมีไข ออกมาไขมันจะลอกเองได้ค่ะ ไม่แนะนำดีกว่า

เวลาไปฝากครรภ์มีข้อสงสัย ถามหมอเลยค่ะ คนแก่บางคนเค้าไม่ได้มีความรู้ที่ถูกต้อง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-6558)

VIP Member

ไม่จริงค่ะ มีไขทำให้คลอดง่ายค่ะ ส่วนไขที่ติดตัวมาเดี๋ยวพยาบาลล้างให้ค่ะ😊

บ้านนี้ไม่กินก็ไม่มีไขติดหัวลูกนะ.... เป็นที่คน หรือพยาบาลล้างไม่สะอาดด

เคยได้ยินค่ะ..แต่ไม่ทำตาม🤣🤣🤣 แอลกอฮอล์ไม่มีประโยชน์ใดๆทั้งสิ้นค่ะแม่

เด็กไม่มีไขเป็นเด็กทีเเปลกคะ เพราะไขเป็นเยื่อหุ้มผิวหนังของเด็ก

ดื่มน้ำมะพร้าวแทนดีกว่าไหมค่ะ. ดีต่อสุขภาพทั้งแม่และลูกในท้องนะ

ศึกษาข้อมูลเยอะๆนะอย่าศึกษาแต่คำพูดคนโบราณ เอาที่ปัจจุบันค่ะ

TapFluencer

ไม่จริงค่ะคุณแม่ฟังได้แต่ห้ามลองนะคะผลเสียเยอะแน่นอนค่ะ