15 ตอบกลับ

บ้านนี้มีประวัติคลอดก่อนกำหนด คนแรกคลอด 32week ++ ตอนนี้ท้อง 2 ตอน 32week 3day ก็มีภาวะคลอดก่อนกำหนด ท้องแข็งถี่ทุก 5 นาที หมอให้กินยาระงับคลอด ทุก 4 ชม. และฉีดยากระตึ้นปอดเด็ก 4 เข็ม ให้ยามาสอดช่องคลอด ตอนนี้ ได้ 34week 6day หมองดให้ทานยาระงับคลอดและสอดยาแล้วค่ะ หมอให้ประคองถึง 38week นัดผ่า 25 ก.ค. ไม่รู้จะอยู่ถึงไหม เพราะว่ายังมีอาการท้องแข็งอยู่บ้างแต่ไม่ถี่

เคยแท้งไป1คน ตอนนั้นไม่รู้ว่าลูกจะหลุดง่ายเราไปกระโดดตีแบต ยกเวทวันรุ่งขึ้นเลือดไหลเยอะมาก สรุปน้องไม่อยู่ พอท้องนี้ขนาดไม่ได้ทำไรเลือดสีน้ำตาลก้อไหล ตอน9วีค หมอฉีดยากันแท้ง 1 เข็มก้อหยุดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกคะ โดนฉีดตอน 10 weeks แต่บ้านนี้ไม่เคยแท้งมาก่อนนะคะ เราโดนฉีดเพราะกลับมาจากเดินทางไกลและมีอาการปวดท้องคะ หมอเลยให้ฉีดกันไว้

เคยแท้งคุกคามจนหลุดเมื่อท้องที่สอง ตอนนี้ท้องสามมีอาการคล้ายเดิมหมอเลยฉีดให้ตอน 16w และให้นอนติดเตียงอยู่เป็นเดือนค่ะ ตอนนี้ก็ 36+3w แล้ว

บ้านนี้เคยมีภาวะแท้งคุกคาม คุณหมอฉีดยากันแท้งให้ทุกอาทิตย์ตั้งแต่ 6w จนถึง 12 w ก็หยุดเพราะไม่มีเลือดออกแล้ว

แท้งไป 1 คน คลอดก่อนกำหนด 2 ท้อง มาท้องที่ 4 ประมาณ 14 วีค มีเลือดออก ก็โดนฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ค่ะ จนครบ 21 วีค

เคยแท้งเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่มีอาการแท้งคุกคามค่ะ หมอเลยยังไม่ฉีดให้ค่ะ

บ้านนี้เคยแท้งสองครั้งค่ะ ท้องสามหมอไม่ฉีดให้หมอบอกไม่มีอาการผิดปกติ

บ้านนี้กินฮอร์โมนค่ะ มีภาวะท้องแข็งตอน22วีค ตอนนี้24วีค ยังกินอยู่ค่ะ

ส่วนตัวฉีคทุกอาทิตย์ จนถึง 3 เดือนค่ะ เพราะเคยหลุดมาครั้งนึ่งแล้วคะ