39 ตอบกลับ

VIP Member

ของเค้าตอนนี้35weekยังนอนดูอาการอยุ่ร.พ.ต่ออยุ่เลยมีเลือดออกทางช่องคลอดเเอดมิดห้องรอคลอดเลยคร่าน้ำหนักน้องตอนนี้2,100กว่ากรัมคะตอนนี้ดีขึ้นเเล้วคาดว่าน่าจะได้ออกจากร.พ.เร้วๆนี้

สู้ๆค่ะแม่ ของเราก็ซาวน์ได้เกือบ 2,100 แต่ออกมาจิง 1,950 แต่น้องดีค่ะ มีแค่หายใจเร็ว

VIP Member

บ้านนี้กำหนด19มค.พึ่งออกจากรพ.เลยค่ะท้องแข็งปวดท้องด้วยคิดว่าจะคลอดหมอไม่ฉีดยายับยั้งให้แต่ให้กระตุ้นปอดแทนนอนรพ.3วันคิดว่าจะคลอดสะแล้ว แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ

ขอให้น้องมีสุขภาพแข็งแรงๆและได้ออกจากรพ.ไวๆนะคะ

VIP Member

ตอนที่ไปนอนระงับคลอดมีอาการยังไงบ้างหรอคะ ตอนนี้เราก็35+5 บางวันแอบมีเจ็บเตือนนิดหน่อย กลัวแตกก่อนกำหนดมากเลยเพราะท้องปรกก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

บ้านนี้ก็ยื้อสุดมาได้แค่นี้เองค่ะ😅 ลูกคนแรกด้วย

อายุครรภ์เท่ากันเรยเราก้อมีความดันสูงแต่ยังไม่ได้คลอดแม่ความดันสูงเท่าไรค่ะยากรู้ค่ะจะได้ระวังไปหาหมอทัน

ออขอบคุณค่ะ

กำหนด​คลอด​ 17​ มีนาเหมือนกันค่ะ​ น้องเป็น​ยังไง​บ้างแข็งแรง​ดีมั้ย​ ขอให้น้องและคุณ​แม่แข็งแรง​เร็วๆนะคะ

โทษ​ทีค่ะนึกว่าเดือนมีนา​ ยังไงก้ยินดีด้วยค่ะ

แข็งแรงๆเด้อลูก นี่ก็หลอดก่อนกำหนดค่ะตอน8เดือน1920กรัม ตอนนี้ได้6เดือนจะ7โลแล้วค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ทางนี้เงียบมากๆ ขอให้น้องกับคุณแม่แข็งแรงไวๆนะคะ🥰

ร่างกายแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ เด็กน้อยโตข้างนอกได้ค่ะ แม่ไม่เครียดเนอะ

บ้านนี้คลอดปกติ แต่แม่ตัวเล็กลูกน้ำหนักแรกคลอดแค่ 2,370 กรัมเอง ปัจจุบัน 3 เดือน 5 วัน น้ำหนัก 5.8 โล เค้าโตข้างนอกได้ ขอแค่ร่างกายแข็งแรงก็พอ แม่สู้ๆนะ❤

ยินดีด้วยนะคะ น้องต้องอยู่ตู้อบไหมคะ หรือกลับบ้านพร้อมคุณแม่

คร้าาาาา ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะ 💕

แข็งแรงปลอดภัยนะค่ะ เผลอแป๊บเดียวเดี๋ยวตัวก็โตจ่ำม่ำ