43 ตอบกลับ

ไม่เลยค้ะปกติมาก ตามสรีระของคุณแม่ค่ะ จะเล็กจะใหญ่ไม่สำคันเลยสำคันแค่ น.น.ลุกตามเกณ์ใหม บางคนท้องเล้กน.น. ลุกยังมากกว่าคนท้องใหญ่อีกค่ะ

ก็ตามสรีระแม่ค่ะ ท้องเล็กท้องใหญ่ลูกก็เติบโตในท้องได้ ไม่ต้องกังวลค่ะ รูปร่างแต่ละคนไม่เหมือนกัน ขนาดท้องก็ไม่เท่ากัน

คิดว่าใหญ่ค่ะ นี้ท้องแรกตอนนั้นท้องได้ 4 เดือน แทบไม่มีอะไรให้สังเกตุเลยค่ะว่าท้อง

5 เดือน นน.เราขึ้นมา 4 โล ท้องแรกไหมคะ คุณหมอบอกว่า ท้องจะเล็กคะ แต่ขอให้ลูก นน.ตัวดีเป็นพอคะ

ท้องใหญ่เป็นเพื่อนกันจะได้ไม่กังวลใจเนอะ ท้องแฝดท้องแรก18สััปดาห์หรือสี่เดือนครึ่ง

ท้องเล็ก ท้องใหญ่ไม่เป็นอะไรนะคะแม่ แค่น้ำหนักลูกได้ตามเกณฑ์ ก็ปกติแล้วค่ะ

สบายใจหน่อยค้า ขอบคุนค้า

ไหญ่กว่าบ้านนี้อีกจะ5เดือนเเล้วยังออกนิดเดียวเองจร้าเเถมท้องสองอีกด้วย

ไม่เล็กนะคะ ขนาดเราท้อง2ตอนนี้ก็จะ4เดือนเหมือนกัน มีพุงตุ่ยๆนิดเดียวเงคะ

แอบกังวลนิดนึงค่ะแม่ ขอบคุนน้า

อยู่ที่รูปร่างแม่ด้วย จ้า ถ้าหมอบอกลูกน้ำหนักตามเก็บ ก็ไม่ต้อง กังวล

ไม่เล็กค่ะ ใหญ่เท่าบ้านนี้ตอนท้อง6เดือนเลย ปัจจุบันคลอดแล้ว