102 ตอบกลับ

Super Mum

ตรวจทุกคนที่อายุครรภ์ไม่เกิน4เดือนค่ะ ตรวจดีกว่าค่ะ เห็นล่าสุดอายุ19ตรวจก็เสี่ยง

เรา 26 หมอไม่ได้แนะนำให้ตรวจค่ะเพราะอายุยังน้อย แต่ขอตรวจเอง เพื่อความสะบายใจค่ะ

พยาบาลถามอยากตรวจไหม เราอยากตรวจค่ะ หมอนัดต้นเดือนหน้า ตื่นเต้นอยู่นะเนี้ยะ

อายุ 29ก็ตรวจค่ะ ต่อให้ไม่เสี่ยงก็จะตรวจเพื่อความสบายใจและสุขภาพของเจ้าตัวเล็ก

อายุ 22 ค่ะ ตรวจตอน 15 วีคคุณหมอแนะนำให้ตรวจเผื่อดูความเสี่ยงทุกคนค่ะ

ตรวจฟรีคะ รพ รัฐ

อายุ16 โดนตรวจตอน16วีคค่ะ หมอบอกอายุเท่าไหร่ก็ตรวจไว้ดีกว่าไม่ได้ขึ้นกับอายุ

เราอายุ 20 ตรวจค่ะ ความเสี่ยงไม่เลือกช่วงอายุค่ะแม่ เพื่อความสบายใจตรวจดีสุด

เดี๋ยวนี้เค้าให้ตรวจกันนะคะแม่ ไม่ว่าอายุมากหรือน้อย ก็เสี่ยงที่จะเป็นได้

อายุ 19 เสี่ยงสูง 1:128 เจาะน้ำคร่ำแล้วผลออกมาปกติดีค่ะ รู้เพศด้วย ฝากรพ.รัฐ

อายุ19ค่ะพึ่งตรวจไปรอผลอีก2อาทิตย์ คุณหมอแนะนำให้ตรวจทุกคนนะคะ