มีมูกออกสีน้ำตาลอันตรายมั้ยค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ยุ12วิคค่ะ

อายุครรภ์ 12 w

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ท้องได้ 10w ค่ะ มีมูกใสๆออกสีน้ำตาลนิดๆติดที่ กกน พออีกวัน มีเลือดสีน้ำตาลติดที่ กกน เลยรีบไป รพ หมอ อธิบายว่า เป็นเลือดเก่าที่ค้างในมดลูก แล้วเด็กเข้าไปฝังตัวที่มดลูกจึงทำให้เลือดเก่าที่ค้างหลุดออกมา ซาวดูน้องปกติค่ะ หัวใจก็เต้นปกติ (ไปพบหมอมาเช้า21นี่เองค่ะ)

6y ago

กว่าจะได้ไปหาหมอก้อต้องรอเช้า

เลือดเคยออกตอน 9 w กะ 12 วีคค่ะ ไปหาหมอได้ยากันแท้งมาทาน เป็นแท้งคุกคามค่ะ หมอบอกว่าถ้าเลือดหยุดเอง และไม่ปวดท้อง ก็ไม่น่าตกใจเท่าไหร่ค่ะ แต่ถ้าปวดท้องมากอันตราย ต้องรีบไปหาหมอค่ะ ยังไงหาหมอดูนะคะ ขอให้ปลอดภัยนะคะ

12วีคเหมือนกันค่ะ เมื่อวานมีเลือดออกสีน้ำตาลคล้ายๆมูก ไปหาหมอซาวด์ดูเด็กปกติดี หมอเลยขอตรวจภายในเพื่อสาเหตุที่เลือดออก แต่ก็ไม่เจอสาเหตุค่ะ หมอบอกว่าปกติทุกอย่าง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-43547)

ตอนนี้อาการเปนไงบ้างคะแม่ยังมีอยู่ไหม ถ้าสีเข้มกว่าเดิมลองปรึกษาหมอนะคะ

6y ago

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่ามีตกขาวเยอะเลยให้ยาสอดมารักษาตกขาวค่ะ ตรวจภายในดูหมอบอกว่าไม่มีเลือดมูกสีน้ำตาลหมอบอกว่าอักเสบค่ะ

ออกเหมือนกันตอน 10 w คะ แต่ออกนิดเดียว เด็กปลอดภัยดีคะ

อันตรายค่ะ ควรหาหมอ