ลูกบ้านไหนมีพฤติกรรมเอามือตีหัวตัวเอง

อาการแบบนี้เกิดจากสาเหตใด ลูกอายุตอนนี้ 1ขวบกว่า แม่ๆท่านใดเคยพบอาการแบบนี้มั้ย จ๊ะช่วยแชร์ประสบการณ์ ขอบคัณล่วงหน้าค่ะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ พอเขาทำก็คอยจับมือเขาออกหรือไม่ก็กอดเขาไว้ และก็จะบอกตลอดว่าไม่ให้ทำตัวเอง พอทำไปแล้วตัวเองเจ็บไหมก็จะคอยถามเขาตลอด พอเราทำแบบนี้เรื่อยๆเขาก็เลิกตีตัวเองค่ะ ลองดูนะค่ะ

ลูกเป็นเหมือนกันค่ะ ตอนขวบกว่า บอกเค้าว่าไม่ตีหัวเดี๋ยวเจ็บ เวลาเค้าตีเราเอามือเค้าออก และคว้ามือไว้ ทำไปสักพักเค้าจะเลิกตีไปเองค่ะ (จากประสบการณ์ของลูกตัวเองค่ะ)

VIP Member

บ้านนี้1.7 ขวบ บางทีก็เอามือมาตีหัวตัวเองเหมือนกันค่ะ แต่ไม่บ่อย นานๆที เราต้องคอยห้ามค่ะ

Super Mum

มีบ้างค่ะ แต่ไม่ได้ตีแรงๆ นะคะ ทำเหมือนเกา แต่สักพักก็เลิกไปเอง

เป็นเหมือนกัน1ขวบ6เดือน ต้องคอยปราม ไม่ชอบเลยเห็นเป็นแบบนี้

มีจร้า​ บ้านนี้ก็เป็นจร้าา​

บ้านนี้เอาหัวโขกค่ะ😅

มีค่ะแต่ไม่บ่อย

ขอบคุณค่ะ