46 ตอบกลับ

ตรวจทุกคนคะถ้าเราน้ำตาลสูงหรือเลือดต่ำหมอจะบอกเองคะถ้าหมอไม่บอกปกติดีคะ

ต้องตรวจค่ะ ตรวจ2รอบ และตรวจความเข้มข้นของเลือดด้วย (ตรวจเตรียมคลอด)

VIP Member

เราไปตรวจมา2รอบแล้วนี่พึ่งจะ 30+2วีคนะ ไท่รุ้ว่าจะได้ตรวจอีกรึป่าว

ตรวจค่ะ ตรวจเลือด2 รอบค่ะแม่ ประมาณวีคที่32 เห็นหมอบอกมาแบบนี้ค่ะ

ตรวจค่ะ ของเราตรวจเลือดเตรียมคลอด จะเป็นการตรวจรอบ2 ค่ะ

น่าจะไม่ตรวจแล้วนะคะ ของเราตรวจตอนฝากครรภ์เหมือนกัน ☺️

บ้านนี้ตรวจครั้งแรก ตอนใากครรภ์ค่ะ ครั้งที่2 ตอน31วีคค่ะ

VIP Member

ตรวจ2รอบค่ะ บ้านนี้ตรวจฝากท้องครั้งแรกกับ 7 เดือนค่ะ

ของเราตรวจเจาะเลือด4รอบค่ะกว่าจะได้พบคุณฝากครรภ์

ตรวจช่วง 2 เดือนแรก และกะตรวจซ้ำรอบ 2 ช่วง 8 เดือนค่ะ