26 ตอบกลับ

บ้านนี้10มกราคมวางแผนอยากคลอดปีหน้าแต่คำนวณผิดไปหน่อยครั้งเด่วติด กลัวคลอดก่อนแต่พี่ๆคลอด39-40wทั้ง2คน คนนี้ก็ภาวนาให้ครบกำหนดในใจขอให้ข้ามปีใหม่สักวันก็ยังดี🥰

บ้านนี้วันที่5 มกรา กำหนดคลอดเดือนเกิดตรงกับเเม่เลย กลัวจะคลอดก่อนปีใหม่เหมือนกันเพราะนั่งรถบ่อยไม่รู้ว้าเกี่ยวไหม

แม่บ้านนี้ก็13มกราคมคะ 2ท้องที่ผ่านมาไม่เคยถึงกำหนดคลอดเลยชักคน คลอดก่อนเป็น10กว่าวันเลยคะ ท้องนี้ก็ลุ่นเหมือนกันคะ

ทางนี้กำหนดคลอด1มกรา แต่เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ หมอเลยกำหนดควรคลอดหลัง11ธันวา ให้ระวังเรื่องน้ำคล่ำไหลกับท้องปั้นถี่

1 มกราเหมือนกันคะ ลุ้นว่าจะคลอดธันวาวันไหน

บ้านนี้ 10 มกราค่ะ แต่น่าจะก่อน เพราะคนแรกก็คลอดก่อนกำหนดเกือบ 3 week ดูแล้วน่าจะไม่พ้นธันวาค่ะ ผ่าคลอดเพราะคนแรกผ่า

รอหมอประเมินประมาณเดือนหน้าค่ะ

บ้านนี้กำหนด 5มกราคม 67 แต่คิดว่าอาจจะก่อน 2ท้องที่ผ่านมา คลอด 38+3 ทั้ง2คนเลยค่า

บ้านนี้กำหนด8 มกราคม แต่38วิคอยู่เดือนธันวาคมค่ะ พ่อเขาอยากให้เกิดมกราคม

TapFluencer

บ้านนี้8 มกรา ชอบคลอดก่อนกำหนด กลัวจะคลอดสิ้นปีมาก อยากคลอดต้นปี😄😄😄

บ้านนี้กำหนด15 มกราค่ะ ถ้าแตก39weekก็วันที่1พอดี อยากแตกปีหน้า😁😁

บ้านนี้ 2 มกราค่ะ รอดูเหมือนกันว่าจะคลอดเดือนมกราหรือธันวา