น้ำมะพร้าว

อยากสอบถามค่ะ แม่ท้องทานน้ำมะพร้าวกันตอนไหนบ้างคะ ตอนนี้6เดือนแล้ว อยากมากๆแต่อีกใจก็ยังไม่กล้ากิน รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

35 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มะพร้าว ตามการแพทย์แล้ว คนท้องทานได้ตามปกติจ้า แต่บางคนทานแล้วปวดท้อง บางคนทานแล้วปกติดี ถ้าไม่สบายใจ ลองเริ่มจากน้อยๆก่อนจ้า

อ่านเพิ่มเติม
4y ago

เคยเจอเหมือนกันค่ะว่าทานได้ แต่ผู้ใหญ่ชอบบอกไม่ได้นะตอนนี้ เลยอยากทราบจากแม่ๆที่ท้องตอนนี้ ขอบคุณนะคะ

VIP Member

กินได้ค่ะแม่ บ้านนี้ก็กินบ้างบ้างครั้ง หลายคนพูดกินเยอะลูกจะคลอดก่อนกำหนด เลยกินใกล้ๆคลอดแทนค่ะ

VIP Member

ดื่มได้แล้วค่ะ นิดหน่อยพอหายอยากนะคะ อะไรที่มันเยอะไปมักไม่ดีสำหรับแม่ท้องเสมอค่ะ 😊

บ้านนี้เริ่มทานตอน4เดือน ตอนนี้6เดือน ทานเกือบทุกวัน เพราะเอามาจากสวนเอง😂😂

Post reply image
4y ago

แง่ แถวนี้ต้องซื้อตลอดเลย อยากมีแบบนี้บ้าง😅

อยากทานเหมือนกัน ชอบดื่มน้ำมะพร้าว แต่รอให้ครรภ์สัก8เดือนก่อนค่อยกิน

6 เดือนเหมือนกันค่ะ กินได้นะแม่บ้านนี้ก็เริ่มทานแล้ววันล่ะ 1 ลูกพอค่ะ

ตอนนี้เราก็6เดือน เริ่มทานวันละ1 ใบค่ะ กินแต่น้ำไม่กินเนื้อจ้า

กินได้ค่ะ เรากินตั้งเเต่ท้อง 12 w ตอนนี้ 33 w ก็ยังกินทุกวันคะ

4y ago

ขอบคุณนะคะ 💕

ตอน 6 เดือนก็เริ่มโด้บแล้วค่ะ ตอนนี้จะ 9 เดือนเต็มแว้ว

4y ago

จัดไปค่ะ ผิวตัวเล็กจะได้ใสๆ อิอิ

ทานได้แล้วค่ะ บ้านนี้ทานตั้งแต่รุ้ว่าท้องค่ะ