8 ตอบกลับ

Super Mum

น้ำธรรมดาก็พอค่ะ ดื่มให้ได้วันละ 3 ลิตรเป็นอย่างน้อย ดื่มน้ำขิงอุ่นๆ วันละ 1 แก้ว ทานอาหารบำรุงและหมั่นเอาน้องเข้าเต้า

ทานน้ำขิง + บวกกับน้ำอุ่นทุกวันพอประมาณจ้า

VIP Member

บ้านนี้กินน้ำขิงอุ่นๆทั้งวันแทนน้ำเปล่า กินต้มหัวปลี ดื่มน้ำเยอะๆ เอาน้องเข้าเต้ากระตุ้นบ่อยๆค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ​ จะลองใช้เคล็ดลับ​นี้ดูนะคะ

ดื่มน้ำเย็นได้ปกติค่ะ น้ำเย็นไม่มีผลต่อน้ำนม กินอาหารที่ช่วยเรื่องน้ำนม ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

ขอบคุณ​นะคะ

ทานนำ้อุ่น 1 เดือน + นำ้ขิง ช่วยให้นำ้นมเยอะคะ พอผ่าน 1 เดือนก็นำ้เย็นตลอดเลยคะ

แร้วแต่แม่จะกินค่ะแต่แม่บ้านนี้กินน้ำเย็นตลอด😅ขาดไม่ได้เลยน้ำนมก้อไหลปกติ

ใช่ค่ะบางคนก็กินน้ำร้อนได้นานก้อดีต่อร่างกายเวลาอายุเยอะแต่แม่บ้านนี้ติดน้ำเย็น

VIP Member

บ้านนี้น้ำเย็นก็กินค่ะ เคยอ่านดู เขาว่า น้ำเย็นไม่มีผลต่อน้ำนมค่ะ แม่

น้ำคาวปลาไหลปกติหรอค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ ทานน้ำอุ่น 1เดือน ทานน้ำเยอะๆเร่งน้ำนมค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ😊😊

ไม่ต้องน้ำอุ่นก็ได้ค่ะแต่ต้องกินเยอะๆ

น้ำธรรมดาก็ได้หรอค่ะ